• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2_VnPdaV18

hanoiwap

Super V.I.P

- Cám ơn các tác giả đã tạo ra bộ tools và các tác giả các phần mềm.(Cám ơn Mod @n2008 chia sẻ)
-Cám ơn Man @PhamQuang đã giúp đỡ kỹ thuật.
-Cám ơn AdvMod @Thoai_Dakmil đã chia sẻ kitchen.
- Cám ơn AdvMod @Ancola66 đã chia sẻ OEM
-Cám ơn @ntd tác giả VnKeyb
-Cám ơn SuperMod @Sonblack đã chia sẻ Pakages
-Cám ơn Vip @caothanhhai đã giúp đỡ rất nhiều
-Và cuối cùng cám ơn các thành viên đã,sẽ thử và góp ý

HD2_VnPdaV18
C2 - B21916 - PP20

Sẵn trong ROM:
Co0kie.HomeTab_v2.0.0.Longines

Nếu thích WeatherPanel2010 thì cài cho TodayScreen
WP_2010Vi_Manila.cab
-Đã đưa thêm CHTEditor_v2.0.0.0.PublicBeta_R1 vào ROM (at 13:26 29/09/2010)
-Đưa tiếp CHTScheduler_2.0_publicbeta vào ROM (HR vài lần mới chạy tốt. Không hiểu vì sao)

HD2_VnPdaV18a.rar 180.04 MB (8:58 30/09/2010)

My ROMs

Chỉnh sửa cuối:

papawin

Bác cho em hỏi? Bản này chạy android tốt không vậy, cám ơn bác hanoiwap nhiều.

alanlee

Như mình đã đề cập ở PM Tiện ích tiếng Trung, bộ gõ viết tay hay Pin yin vẫn không hoạt động được trên nhiều bản ROM , nay test ở build ROM này vẫn bị đó bác hanoiwap ui, chắc có nguyên do gì đấy nhỉ :-/

Còn CHTEditor vẫn chưa cài
CHTScheduler bị lỗi

Nói chung CHT 2.0 vẫn chưa ổn định được :-??

C

chiphoi2005

Guest
Cài rồi nhưng chưa kịp test xem hay dở ra sao mà bác đã cho Rom mới chóng mặt thiệt đó bác hanoiwap à. Nhưng dù sao em thấy cũng hay có cái mới để dùng và vọc. Bản này bác có cho mấy cái icon trong suốt vào cho đẹp không vậy bác? Cảm ơn bác nhiều.

Còn nữa, máy em là dòng T-Mobile sao lúc khởi động nó lại báo Rom 512Mb là sao vậy bác? Đúng ra là phải 1Gb chứ nhỉ?

Sao bác cho link mà không giải thích link nào ra sao hết vậy bác? Quá trời link mà không biết link nào tốt xấu, hay dở ra sao. Hướng dẫn cho em với nhé

Last edited by a moderator:

hanoiwap

Super V.I.P
Như mình đã đề cập ở PM Tiện ích tiếng Trung, bộ gõ viết tay hay Pin yin vẫn không hoạt động được trên nhiều bản ROM , nay test ở build ROM này vẫn bị đó bác hanoiwap ui, chắc có nguyên do gì đấy nhỉ :-/

CHTScheduler bị lỗi

ĐÃ đưa CHTEditor vào ROM
Đang fix lỗi CHTScheduler

hanoiwap

Super V.I.P
Cài rồi nhưng chưa kịp test xem hay dở ra sao mà bác đã cho Rom mới chóng mặt thiệt đó bác hanoiwap à. Nhưng dù sao em thấy cũng hay có cái mới để dùng và vọc. Bản này bác có cho mấy cái icon trong suốt vào cho đẹp không vậy bác? Cảm ơn bác nhiều.

Còn nữa, máy em là dòng T-Mobile sao lúc khởi động nó lại báo Rom 512Mb là sao vậy bác? Đúng ra là phải 1Gb chứ nhỉ?

Sao bác cho link mà không giải thích link nào ra sao hết vậy bác? Quá trời link mà không biết link nào tốt xấu, hay dở ra sao. Hướng dẫn cho em với nhé

Tôi sẽ đưa riêng giao diện trong suốt bằng file cab

C

chiphoi2005

Guest
Bác ơi, có 2 bản V18 em có thể dùng bản nào vậy? Bác có thể hướng dẫn cho em được không? Bản V18 nặng 183mb và 1 bản nặng 130mb mỗi bản khác nhau gì vậy? Cảm ơn bác

Em không có máy tính và upỏm bằng điện thoại, giờ làm sao đổi hình chó sói hả nác?Có giống như upỏm không?

Last edited by a moderator:

hanoiwap

Super V.I.P
Bác ơi, có 2 bản V18 em có thể dùng bản nào vậy? Bác có thể hướng dẫn cho em được không? Bản V18 nặng 183mb và 1 bản nặng 130mb mỗi bản khác nhau gì vậy? Cảm ơn bác

Em không có máy tính và upỏm bằng điện thoại, giờ làm sao đổi hình chó sói hả nác?Có giống như upỏm không?

136MB Bạn ạ.Bản trước (183MB) có lỗi,tôi đã xóa rồi

Hình chó sói là Splash của vip @caothanhhai.Máy của bạn sao lại có hình chó sói?Đổi SplashScreen giống như Up ROM bạn ạ

Sontantap

Tải về bị lỗi không giải nén được bác ạ!Tiện thể bác cập nhật luôn vào rom CHTEditor_v2.0.0.0.PublicBeta_R3, mình thử rồi ít lỗi hơn R 1. Thanks ...

Chỉnh sửa cuối:
C

chiphoi2005

Guest
Thế bác đã up rom mới lên để em tải về dùng chưa bác? Đợt trước khi đi học em có ra gặp bác Ân và bác Hải mấy anh em ngồi uống nước và test rom, nhưng vì không có nhiều thời gian để ngồi chơi lâu nên em phải đi và chưa kịp up hình chó sói của bác hải, lúc đó em có nghe bác Hải và bác Ân nhắc đến bác nhưng chắc phải chờ dịp khác em mời các bác ly cafe cho vui nha. Giờ đang đi học rồi nên không đi đâu được và không có laptop ở đây nên em cũng pó hand và nhờ bác có tấm hình nào đẹp đẹp để đưa lên màn hình khởi động.
Hình của bác hình như không đủ màu hay sao ấy, em nhìn thấy nó hơi kỳ mà không biết làm sao để sửa lại nữa. Thanksssssssssssssss

maximum

vừa up trì trạt bản V16 tối qua bay giờ đã V18 hix lại up tiếp thôi kể cũng chóng mặt thật :))

hanoiwap

Super V.I.P
Thế bác đã up rom mới lên để em tải về dùng chưa bác? Đợt trước khi đi học em có ra gặp bác Ân và bác Hải mấy anh em ngồi uống nước và test rom, nhưng vì không có nhiều thời gian để ngồi chơi lâu nên em phải đi và chưa kịp up hình chó sói của bác hải, lúc đó em có nghe bác Hải và bác Ân nhắc đến bác nhưng chắc phải chờ dịp khác em mời các bác ly cafe cho vui nha. Giờ đang đi học rồi nên không đi đâu được và không có laptop ở đây nên em cũng pó hand và nhờ bác có tấm hình nào đẹp đẹp để đưa lên màn hình khởi động.
Hình của bác hình như không đủ màu hay sao ấy, em nhìn thấy nó hơi kỳ mà không biết làm sao để sửa lại nữa. Thanksssssssssssssss

vnpda2.bmp

Ủa!Bạn ở TP HCM mà gặp tôi với SupMod Ân và Vip Hải uống cà phê sao được???

Hình này đẹp hơn này

SplashScreenPV.rar

More

hanoiwap

Super V.I.P
Như mình đã đề cập ở PM Tiện ích tiếng Trung, bộ gõ viết tay hay Pin yin vẫn không hoạt động được trên nhiều bản ROM , nay test ở build ROM này vẫn bị đó bác hanoiwap ui,

Tôi đã gửi bàn phím tiếng Trung trích từ bản ROM của TW rồi

chắc có nguyên do gì đấy nhỉ :-/

Nguyên do bạn chưa cài fonts tiếng TQ

CHTScheduler bị lỗi

Đã thêm 2 gói CHTEditor và CHTScheduler

C

chiphoi2005

Guest
Em đang học trên Sơn Tây mà bác, nhưng vì điều kiện nên em không thể gặp mọi người lúc này được và sẽ có 1 ngày em mời các bác đi làm với em 1 ly cafe cho vui nha. Tải rom của bác tới 133,7% nó đứng im luôn rồi, đau thật giờ phải tải lại từ đầu

hanoiwap

Super V.I.P
Em đang học trên Sơn Tây mà bác, nhưng vì điều kiện nên em không thể gặp mọi người lúc này được và sẽ có 1 ngày em mời các bác đi làm với em 1 ly cafe cho vui nha. Tải rom của bác tới 133,7% nó đứng im luôn rồi, đau thật giờ phải tải lại từ đầu

Quê vợ tôi cũng ở trên TX Sơn tây (bây giờ gọi là thành phố rồi)
Tải đến 133,7% thì tôi chưa gặp bao giờ

C

chiphoi2005

Guest
Vậy bây giờ tải v18a hả bác. Bác đưa lên mà không cho anh em ít thông tin buồn ghê. Híc, cảm ơn bác
Bác cho em thông tin bản nào mới nhất của bác nhé

alanlee

Quê vợ tôi cũng ở trên TX Sơn tây (bây giờ gọi là thành phố rồi)
Tải đến 133,7% thì tôi chưa gặp bao giờ

Mình thật sự đã gặp trường hợp này, con số còn cao hơn nữa cơ =)), hình như là mediafire hay IDM nó bị lỗi đấy >:)