• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2_VnPdaV18

alanlee

Tôi đã gửi bàn phím tiếng Trung trích từ bản ROM của TW rồi

Nguyên do bạn chưa cài fonts tiếng TQ

Đã thêm 2 gói CHTEditor và CHTScheduler

Mình cài file bộ gõ bạn gởi trong PM TI Tiếng Trung đấy, ngoài ra mong bác thử trích xuất thêm bộ gõ từ ROM ship cung cấp cho thị trường Asian thử vì lúc mua máy ( máy mình FPT ), ROM ship theo máy của mình sử dụng ngon lành lắm nhưng mình không đủ trình độ trích xuất ra :(

Ngoài Font tiếng Trung, mình có cài thêm cả vùng China Taiwan HK đầy đủ, các phần mềm tiếng Trung và danh bạ hiển thị ngon lành bác à.

hanoiwap

Super V.I.P
Mình cài file bộ gõ bạn gởi trong PM TI Tiếng Trung đấy, ngoài ra mong bác thử trích xuất thêm bộ gõ từ ROM ship cung cấp cho thị trường Asian thử vì lúc mua máy ( máy mình FPT ), ROM ship theo máy của mình sử dụng ngon lành lắm nhưng mình không đủ trình độ trích xuất ra :(

Ngoài Font tiếng Trung, mình có cài thêm cả vùng China Taiwan HK đầy đủ, các phần mềm tiếng Trung và danh bạ hiển thị ngon lành bác à.

Bàn phím tiếng Trung tôi lấy từ Shipped ROM của TW đấy mà

alanlee

Bàn phím tiếng Trung tôi lấy từ Shipped ROM của TW đấy mà

Ý mình là của Đông Nam Á , ROM ship của mình theo máy là tiếng Anh nhưng có thêm bộ gõ tiếng Hoa ( hàng FPT đặt HTC ), mình nghĩ TW chắc chơi hẳn tiếng Trung phồn thể.

C

chiphoi2005

Guest
Thằng này nó hơi nặng đấy bác ạ. Dùng thì vẫn tốt nhưng khởi động nặng đấy, dùng cũng vẫn bị nặng. Bác xem lại hộ em, đang dùng opera 10 đi có việc chút quay lại máy trở về chế độ nghỉ, mở lại máy thì treo luôn không mở ra được, đành phải tháo pin ra restart lại máy mới dùng được. Bác xem lại nhé bác.

Còn nữa bác xem hộ em cái CHTScheduler vẫn bị lỗi không dùng được bác ạ.

Khi để máy ở chế độ nghỉ đến lúc sử dụng mở lên nó bị treo phải dùng phím cứng thoát nó ra mới vào start được, em test được 1 số lỗi đấy bác xem và sửa lại hộ em cái nhé bác. Thanks

hanoiwap

Super V.I.P
Thằng này nó hơi nặng đấy bác ạ. Dùng thì vẫn tốt nhưng khởi động nặng đấy, dùng cũng vẫn bị nặng. Bác xem lại hộ em, đang dùng opera 10 đi có việc chút quay lại máy trở về chế độ nghỉ, mở lại máy thì treo luôn không mở ra được, đành phải tháo pin ra restart lại máy mới dùng được. Bác xem lại nhé bác.

Còn nữa bác xem hộ em cái CHTScheduler vẫn bị lỗi không dùng được bác ạ.

Khi để máy ở chế độ nghỉ đến lúc sử dụng mở lên nó bị treo phải dùng phím cứng thoát nó ra mới vào start được, em test được 1 số lỗi đấy bác xem và sửa lại hộ em cái nhé bác. Thanks

Có khi phải đợi CHT2 hoàn chỉnh mới đưa vào ROM được

C

chiphoi2005

Guest
Bay gio lai bi loi khong danh duoc tieng viet day, bac xem lai luon nha. Chu gio em lai phai cai lai bo go day. Thanks bac phat nua

Cai CHT bac de on dinh roi hang dua vao rom

Ma bac nay nha vo bac o Son tay la o dau? Bac co hay ve choi khong? Neu co bao cho em biet, em moi bac ly cafe nhe, em chi duoc nghi va ra ngoai vao chu nhat thoi. Hic

hanoiwap

Super V.I.P
Bay gio lai bi loi khong danh duoc tieng viet day, bac xem lai luon nha. Chu gio em lai phai cai lai bo go day. Thanks bac phat nua

Cai CHT bac de on dinh roi hang dua vao rom

Ma bac nay nha vo bac o Son tay la o dau? Bac co hay ve choi khong? Neu co bao cho em biet, em moi bac ly cafe nhe, em chi duoc nghi va ra ngoai vao chu nhat thoi. Hic

Bản ROM của tôi có 3 bàn phím HTC,Swype và VnKeyb.Trong đó HTC và VNKeyb có thể gõ tiếng Việt có dấu.Các phiên bản này thêm CHT200 cho vui mắt thôi..Nếu muốn sử dụng tốt,bạn hãy dùng các phiên bản Clearn của tôi.Hy vọng bạn sẽ vừa ý.

PS Nhà mẹ vợ tôi ở phố Đinh Tiên Hoàng .Trước kia gọi là phố Hàng Đàn.Nhà vợ tôi vừa mới bán nên tôi sẽ ít khi lên Sơn tây nữa

C

chiphoi2005

Guest
Híc, bản v18 này của bác lỗi ngày càng nặng bác ạ. Em pó hand với bản này rồi, làm nặng và treo máy liên tục. Giờ em đang tải bản khác về để Up lại đây, thử bản clearn của bác xem sao. Thanks

Hết 1 cái sim tk 600k của em rồi, giờ sang cái thứ 2 cho Rom của bác đây huhuhuhuhu

hanoiwap

Super V.I.P
Híc, bản v18 này của bác lỗi ngày càng nặng bác ạ. Em pó hand với bản này rồi, làm nặng và treo máy liên tục. Giờ em đang tải bản khác về để Up lại đây, thử bản clearn của bác xem sao. Thanks

Hết 1 cái sim tk 600k của em rồi, giờ sang cái thứ 2 cho Rom của bác đây huhuhuhuhu

Tạm thời ngừng,chờ CHT 2.0.0 ổn định

maximum

có cái TIVI xem hay mỗi tội liên tục khởi đọng lại hix thôi up bản khác thử vậy

F

Fatchic

Guest
Bác Hanoiwap cho em xin file cab của soft đọc chuyện *.prc và epub được không ạ. Cảm ơn Bác nhiều

metwa

Hic... bản V18 em down ko đc. bản V18a thì ko có Task Manager (kể cả ở góc phải trên cũng ko có như hình bác giới thiệu).
cái CHTScheduler bị lỗi ko dùng đc bác ạ.

namtinhcorp2

chào bác HNwap, em cài bản HD2_VnPdaV19 của bác rồi cài cả android xong ko hiểu sao xạc pin chỉ được 37% đã báo đầy, dùng android thì bị lỗi, chậm, treo máy. dùng Wmo thì phần nhắn tin em nghĩ bác nên để xem kẽ tin nhắn đi và tin đến, trong phần trả lời tin nhắn chỉ thấy tin của mình, tin nhắn đến thì ở mãi bên trên, nhiều lúc bất tiện. em cũng chẳng biết làm thế nào để hiển thị cái tap mới về thời tiết của bác, đọc sách cũng ko được. Với lại em mong bác đổi kiểu đồng hồ khác mặc định trong rom được không, cái này xấu quá. cảm ơn bác.

diepthao

mình rất thích HTC ereader có trong bản rom của bạn . nhưng bản ron gây méo tiếng khi dùng android nên mình không dùng được mình đã down Manila ereader TV trên blog của bạn cài vào máy thì bị lỗi font . mong bạn hướng dẫn cách khắc phục lỗi font nhé

C

chiphoi2005

Guest
Không biết diepthao bao nhiêu tuổi mà gọi bác hanoiwap là bạn mới ghê chứ. Phục thật

hanoiwap

Super V.I.P
mình rất thích HTC ereader có trong bản rom của bạn . nhưng bản ron gây méo tiếng khi dùng android nên mình không dùng được mình đã down Manila ereader TV trên blog của bạn cài vào máy thì bị lỗi font . mong bạn hướng dẫn cách khắc phục lỗi font nhé

-Để dùng Android, bạn nên dùng bản này
-Để đọc HTC Reader cần nhúng font vào file epub
-Để đọc file ePub chưa nhúng fonts,bạn có thể dùng Freda

diepthao

Không biết diepthao bao nhiêu tuổi mà gọi bác hanoiwap là bạn mới ghê chứ. Phục thật

nick name đâu có phải là tên thật đâu bạn à. avatar càng không phải người thật . nên tuổi thì .... tuổi nghề mới 25!!!) vui nhé

@Hanoiwap Cám ơn bác nhiều . có chổ nào chỉ cách nhúng font vào epub thì chỉ mình với .Thanks

namtinhcorp2

em ko hiểu "nhúng font" là làm như thế nào, bác hướng dẫn cụ thể được không? hay có đường link sẵn thì cho em xem với.

hanoiwap

Super V.I.P
em ko hiểu "nhúng font" là làm như thế nào, bác hướng dẫn cụ thể được không? hay có đường link sẵn thì cho em xem với.

How to embed fonts in ePub after Calibre
This is my simple step by step guide how to embed fonts in epub files after Calibre convertion. For me the most important advantage is that ADE and my reader device finally show readable Cyrillic letters instead of ???.

1. When you convert with Calibre turn on "No default cover" available at EPUB Output!

2. Open the epub file using 7-zip (or other zip utility). Add the fonts bellow and edit the files directly in the archive through the 7-zip explorer (you may need to change the default editor for .css/.opf/.xhtml files to WordPad for example (I use SciTE)).

---------------
3. Add the following Serif fonts to the epub file. Fonts are available at C:\Program Files\Calibre2\resources\fonts\liberation:
---------------
LiberationSerif-Regular.ttf
LiberationSerif-Italic.ttf
LiberationSerif-BoldItalic.ttf
LiberationSerif-Bold.ttf

---------------
4. content.opf - insert the <item... lines after the <manifest>
---------------
<manifest>
<item href="LiberationSerif-Regular.ttf" media-type="application/octet-stream" id="id1"/>
<item href="LiberationSerif-Italic.ttf" media-type="application/octet-stream" id="id2"/>
<item href="LiberationSerif-BoldItalic.ttf" media-type="application/octet-stream" id="id3"/>
<item href="LiberationSerif-Bold.ttf" media-type="application/octet-stream" id="id4"/>

---------------
5. stylesheet.css - insert the following text after the first line
---------------
@font-face {
font-style: italic;
font-family: 'Liberation', serif, sans-serif;
font-weight: normal;
src: url(LiberationSerif-Italic.ttf);
}
@font-face {
font-style: normal;
src: url(LiberationSerif-Regular.ttf);
}
@font-face {
font-weight: bold;
src: url(LiberationSerif-BoldItalic.ttf);
}
@font-face {
font-weight: bold;
src: url(LiberationSerif-Bold.ttf);
}

-----------------------------------------------------------------
Cybook Opus users - if you want to use these fonts only on your device - first copy all Liberation fonts to your Cybook Opus Fonts folder. Then edit the stylesheet.css file (or enter it at Calibre -> Look & Feel -> External CSS field):
----------------
1. stylesheet.css - insert the following text after the first line
----------------
@font-face {
src: url(res:///mnt/fat/Fonts/LiberationSerif-Italic.ttf);
}
@font-face {