• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2_VnPdaV18

hanoiwap

Super V.I.P
nick name đâu có phải là tên thật đâu bạn à. avatar càng không phải người thật . nên tuổi thì .... tuổi nghề mới 25!!!) vui nhé

@Hanoiwap Cám ơn bác nhiều . có chổ nào chỉ cách nhúng font vào epub thì chỉ mình với .Thanks

Bạn xem ở đây

hanoiwap

Super V.I.P
:| em bó tay thôi, hix, toàn tiếng Anh ko hiểu rõ đc.

Nhờ cụ Google dịch giúp:

Làm thế nào để phông chữ nhúng vào ePub sau khi convert bằng Calibre
Đây là bước đơn giản nhúng phông chữ trong các tập tin ePub sau khi chuyển đổi.
1. Khi bạn chuyển đổi với Calibre bật "No default cover" có sẵn tại EPUB ra!

2. Mở tập tin ePub bằng 7-zip (hoặc các tiện ích nén rar,zip...). Thêm các phông chữ dưới đây và chỉnh sửa các tập tin .css / .opf / tập tin .xhtml
3. Thêm phông chữ Serif vào file ePub. Phông chữ có sẵn ở C:\Program Files\Calibre2\resources\fonts\liberation:
LiberationSerif-Regular.ttf
LiberationSerif-Italic.ttf
LiberationSerif-BoldItalic.ttf
LiberationSerif-Bold.ttf

---------------
4. content.opf - chèn các <item... vào phía sau của <manifest>
---------------
<manifest>
<item href="LiberationSerif-Regular.ttf" media-type="application/octet-stream" id="id1"/>
<item href="LiberationSerif-Italic.ttf" media-type="application/octet-stream" id="id2"/>
<item href="LiberationSerif-BoldItalic.ttf" media-type="application/octet-stream" id="id3"/>
<item href="LiberationSerif-Bold.ttf" media-type="application/octet-stream" id="id4"/>

---------------
5. stylesheet.css - chèn vào sau dòng đầu tiên
---------------
@font-face {
font-style: italic;
font-family: 'Liberation', serif, sans-serif;
font-weight: normal;
src: url(LiberationSerif-Italic.ttf);
}
@font-face {
font-style: normal;
src: url(LiberationSerif-Regular.ttf);
}
@font-face {
font-weight: bold;
src: url(LiberationSerif-BoldItalic.ttf);
}
@font-face {
src: url(LiberationSerif-Bold.ttf);
}

-----------------------------------------------------------------
Cybook Opus users - if you want to use these fonts only on your device - first copy all Liberation fonts to your Cybook Opus Fonts folder. Then edit the stylesheet.css file (or enter it at Calibre -> Look & Feel -> External CSS field):
----------------
1. stylesheet.css - chèn vào sau dòng đầu tiên
----------------
@font-face {
src: url(res:///mnt/fat/Fonts/LiberationSerif-Italic.ttf);
}
@font-face {
src: url(res:///mnt/fat/Fonts/LiberationSerif-Regular.ttf);
}
@font-face {
src: url(res:///mnt/fat/Fonts/LiberationSerif-BoldItalic.ttf);
}
@font-face {
src: url(res:///mnt/fat/Fonts/LiberationSerif-Bold.ttf);
}

Đến bây giờ mà chưa hiểu thì chịu

Chỉnh sửa cuối:

vietky

em nhấn thanks xong thì link die hết rồi , đành ngồi chờ vậy , rất thích rom của bác , nhiều ứng dụng hữu ích . mong bác tiếp tục ngâm cứu cho ra các bản rom hay .

jerrytogo

chào bác hanoiwap bác có thể cho tôi xin file .CAB của cái Manila TV player hoặc có phần mềm nào tương tự để xem truyền hình. dù sao cũng cám ơn bác trước. Thanks

jerrytogo

cám ơn bác hanoiwap nhiều, để down về thử xem. nhân tiện cho hỏi bác chỉ cần cài .cab này vào là thưởng thức hay còn làm gì nữa, hay còn kèm theo cái gì nữa không??? thanks so much.

ah hiện tôi đang sài bản rom V68CO8 của bác phamquang cho HD2 T-Mobile

Chỉnh sửa cuối:

hanoiwap

Super V.I.P
cám ơn bác hanoiwap nhiều, để down về thử xem. nhân tiện cho hỏi bác chỉ cần cài .cab này vào là thưởng thức hay còn làm gì nữa, hay còn kèm theo cái gì nữa không??? thanks so much.

ah hiện tôi đang sài bản rom V68CO8 của bác phamquang cho HD2 T-Mobile

Bản của Tây không có các kênh VN như bản của ta

hanoiwap

Super V.I.P
cám ơn bác nhiều đã hoản tất, nhưng tôi cài vào máy thì bị treo không load được sensse, tôi đang sài bản ROM V68CO8 của bác PhamQuang, tôi rất thích CAB này, bây giờ phải làm sao hả bác

Tôi sẽ thử dùng bản ROM V68CO8 của bác PhamQuang và sửa cho phù hợp.Xin bạn vui lòng chờ đến tuần sau nhé

hanoiwap

Super V.I.P
cám ơn bác nhiều. tôi đã thành công rồi. nhưng nó chỉ hiện ra toàn icon VTV3 nhưng click vào thì ra kênh khác

Tôi đã cài thử và chạy tốt trên bản ROM V68
Các biểu tượng của các kênh cần phải sửa lại vì đây là file cũ.Tôi sẽ gửi cho bạn file cập nhật kênh sau vậy nhé

jerrytogo

Tôi đã cài thử và chạy tốt trên bản ROM V68
Các biểu tượng của các kênh cần phải sửa lại vì đây là file cũ.Tôi sẽ gửi cho bạn file cập nhật kênh sau vậy nhé

cám ơn bác nhièu.

ducbinh94

Sao mình cài Manila+Ereader TV trên bản V68 (không cài CHT) thì toàn bị treo, không load được HTC sense. Nhờ các bác chỉ giúp.Thanks

jerrytogo

Sao mình cài Manila+Ereader TV trên bản V68 (không cài CHT) thì toàn bị treo, không load được HTC sense. Nhờ các bác chỉ giúp.Thanks

HR lai sau đó tắt HTC sense cho về window mặc định xong rồi cài Manila......CAB - khởi động lại máy ok:))