• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2_ WM6.5_DRAGON_V_74- OS 3.14 & BUILD 23699 (LG), MANILA 2018_UPDATE 20/11/2010

lungtung

Rom của Đức Long dạo này vẫn không có autoinstall nhỉ, không có cái đó vọc phần mềm cài lâu lắm.

takiemanh2

TaskManager nằm sẵn trong ROM. Nó nằm ẩn sau cái đồng hồ góc trên bên phải đó. Chạm nhẹ vào nó hiện lên ngay mà.

cảm ơn bác em thấy rùi. Nhưng có vẻ hơi khó dùng ah. em vuốt hoài mới ra. Room sau bác có thể tích hợp vào taskbar ko ah. công nhận trong các bản room mới thì Room của bác pin sài lâu vô cùng.

DucLong

Super V.I.P
cảm ơn bác em thấy rùi. Nhưng có vẻ hơi khó dùng ah. em vuốt hoài mới ra. Room sau bác có thể tích hợp vào taskbar ko ah. công nhận trong các bản room mới thì Room của bác pin sài lâu vô cùng.

Bạn chỉ cần chạm nhẹ lên góc phải là Task hiện ra ngay cho bạn đóng chương trình, đâu phải vuốt cho mệt. Hiện tại chỉ có build COM2 là cho hiện trên Task bar được thôi. Build này đã có lâu như 21916 và nó đã ngưng phát triển từ build này từ lâu. Bây giờ nếu build lại thì dễ nhưng chỉ xào nấu tí chút thôi. Dòng Com2 gần như không thấy có thay đổi nữa mà mình thì thích khám phá build mới. Khi build rom trên các dòng mới thì hay bị lỗi nhưng fix lỗi lại là một điều gây ra cảm hứng cho người build.

Chỉnh sửa cuối:

takiemanh2

Bạn chỉ cần chạm nhẹ lên góc phải là Task hiện ra ngay cho bạn đóng chương trình, đâu phải vuốt cho mệt. Hiện tại chỉ có build COM2 là cho hiện trên Task bar được thôi. Build này đã có lâu như 21916 và nó đã ngưng phát triển từ build này từ lâu. Bây giờ nếu build lại thì dễ nhưng chỉ xào nấu tí chút thôi. Dòng Com2 gần như không thấy có thay đổi nữa mà mình thì thích khám phá build mới. Khi build rom trên các dòng mới thì hay bị lỗi nhưng fix lỗi lại là một điều gây ra cảm hứng cho người build.

ah e hiểu rồi hii.bây giờ dùng room của bác em wen rồi lại thấy task manager dễ sử dụng.cảm ơn bác nhìu ah. thích nhất Room của bác vừa đẹp dùng pin lại trâu đã thật.bác cố gắng phát huy thêm cho anh em nhờ ah hihi.ah bác ơi nhân tiện cho em hỏi sao wifi nhà em rất khó connect.em vào đc khoảng 30s thì wifi báo not connect, em turn off xong bật lại thì cũng vậy,chỉ 30s là lại mất kết nối.em set modem chuẩn rùi.vì e test 2 thằng N900 và iphone 3gs nó connect ầm ầm.khó hiểu là em qua vài chỗ cafe wifi khác kết nối wifi thì ko bị,chỉ duy nhất nhà em bị thôi ,thế mới nhức đầu chứ. Bác cho em hỏi có cách đặt IP cho HD2 giồng như PC ko ah?

DucLong

Super V.I.P
Bình thường nên cài đặt kết nối ở chế độ tự động để Modem và các máy truy cập được cấp IP tự động. Trường hợp máy của bạn khi dùng có thể xa nguồn phát hơn nên mới bị out ra ngoài. Nếu muốn kiểm tra IP bạn vào Stard/Setting/Connection/Wifi rồi chọn Turn on Wifi lên kế đó bấm vô Advance network/Advanced nó sẽ hiển thị MAC và dãy IP của máy. Nếu trường hợp bạn kết nối qua cab với PC nếu IP của máy trùng PC thì có một số chức năng bạn không dùng được ví dụ như khi sử dụng Pocket Contronler. Khi này bạn phải vào Modem tắt chế độ DSN đi là được. Nếu Modem đặt chế độ bảo mật là MAC thì bỏ đi.

takiemanh2

cảm ơn bác.em thử hết cách rùi.ngồi ngay cái modem ,nó vẫn vậy. em nghĩ là do nhà em mở NET nên mỗi khi bật wifi bị trùng ip nhưng em đã chỉnh cấp IP trên 50 mà sao vẫn ko đc nên em muốn hỏi bác là có thể chỉnh IP tĩnh như mình đặt IP cho PC ko? Ah bác ơi cho em hỏi ROOM này của bác là bác lấy manila từ room ship của HD2 thường hay là từ T-Mobile vậy ah?

DucLong

Super V.I.P
cảm ơn bác.em thử hết cách rùi.ngồi ngay cái modem ,nó vẫn vậy. em nghĩ là do nhà em mở NET nên mỗi khi bật wifi bị trùng ip nhưng em đã chỉnh cấp IP trên 50 mà sao vẫn ko đc nên em muốn hỏi bác là có thể chỉnh IP tĩnh như mình đặt IP cho PC ko? Ah bác ơi cho em hỏi ROOM này của bác là bác lấy manila từ room ship của HD2 thường hay là từ T-Mobile vậy ah?

Thông thường bạn set modem và máy tính ở chế độ nhận IP tự động là nó tự nhận được hết. Bạn nên cài paswork cho modem để số lượng máy tính truy cập ít đi như vậy đường chuyền mới bảo đảm. Tôi nghĩ đường chuyền của các nhà cung cấp dịch vụ internet ở Việt Nam chưa bảo đảm như công bố đâu.
- Còn Manila được lấy từ ROM ship của T Mobile_USA.