• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2_ WM6.5_DRAGON_V_75 - OS 3.14 & BUILD 23149, MANILA 2018_UPDATE 27/11/2010

DucLong

Super V.I.P
Hình như chỉnh được đấy huynh ơi, bản V36 của bác Anacola mặc dù là 2.0 nhưng thấy cũng không che .

Nếu không thì sờ mãi cũng quen thôi >:)

có lẽ thế thật, nó hỏng thì chuyến sang dùng gì nhỉ?
:)) mình thấy up xong nhiều khi nó dừng lại ở đó hơi lâu mà chẳng vì sao cả, cậu chờ thêm 1 chút không thì cho nó phát HR cũng được. Mình nghĩ nó dừng lâu ở đó vì cậu không task trước khi up.
Mr Long đưa autoinstall vào thì tiện cho anh em cài phần mềm và bỏ CHT đi để ai thích bản nào thì tự chọn vì sắp có bản 2.0 chính thức rồi.

Nếu các bạn thích tôi có thể build V_67 thêm 01 bản không có co0kie cho các bạn cài 2.0

rayman95

nice rom.perfect,fast smooth
bravo.
I have error with CHT but work anyway
How can I have the lockscreen going down and not sliding with CHT???
thank's

Chỉnh sửa cuối:

smile

Anh Long ơi, helpppp!!!!
E connect và sync HD2 với PC rồi, nhưng cứ định Task29 hoặc Upgrade ROM là nó lại báo connect đã bị ngắt, bảo mình kiểm tra lại kết nối. Không hiểu tại sao?
Liệu có phải vì máy e cài Net frame work 3.5 ko? có cần phải down về frame work 2.0 ko a?
down được bản ROM nóng hổi về mà chẳng làm gì được, bực quá! (mọi lần toàn dùng laptop của đứa e để up ROM). Mong anh giúp! Thanks a nhiều!

DucLong

Super V.I.P
có lẽ thế thật, nó hỏng thì chuyến sang dùng gì nhỉ?
:)) mình thấy up xong nhiều khi nó dừng lại ở đó hơi lâu mà chẳng vì sao cả, cậu chờ thêm 1 chút không thì cho nó phát HR cũng được. Mình nghĩ nó dừng lâu ở đó vì cậu không task trước khi up.
Mr Long đưa autoinstall vào thì tiện cho anh em cài phần mềm và bỏ CHT đi để ai thích bản nào thì tự chọn vì sắp có bản 2.0 chính thức rồi.
Đứng ham chạy Task29 nhất là bản có kèm radio.
nice rom.perfect,fast smooth
bravo.
I have error with CHT but work anyway
How can I have the lockscreen going down and not sliding with CHT???
thank's
1/ I don' t see any problem with CHT, It may conflict with some softWare installed.
2/ Go to Menu/Co0kie's Home Tab Editor/ then turn on LockScreen.

Anh Long ơi, helpppp!!!!
E connect và sync HD2 với PC rồi, nhưng cứ định Task29 hoặc Upgrade ROM là nó lại báo connect đã bị ngắt, bảo mình kiểm tra lại kết nối. Không hiểu tại sao?
Liệu có phải vì máy e cài Net frame work 3.5 ko? có cần phải down về frame work 2.0 ko a?
down được bản ROM nóng hổi về mà chẳng làm gì được, bực quá! (mọi lần toàn dùng laptop của đứa e để up ROM). Mong anh giúp! Thanks a nhiều!
Bạn đưa máy về Bootloader nối cab khi chữ serial chuyển thành USB thì bắt đầu up rom, nếu nó chạy một chút rồi báo ERROR thì khả năng chết chip flash, nếu nó ngắt ngay từ đầu là do cổng USB hay cọng cab bị lỗi.

Chỉnh sửa cuối:

smile

Bạn đưa máy về Bootloader nối cab khi chữ serial chuyển thành USB thì bắt đầu up rom, nếu nó chạy một chút rồi báo ERROR thì khả năng chết chip flash, nếu nó ngắt ngay từ đầu là do cổng USB hay cọng cab bị lỗi.

Em cảm ơn anh nhé! Đã làm như trên và up được rùi.
Nhưng em vẫn cho rằng lỗi ngắt connect đến từ phía máy tính (hồi xưa e up ROM cho Asus qua sync với laptop của e cũng bị thế, nhưng qua sync với laptop của thằng em e thì không bị. mà ban nãy quyết định cài lại WINDOW có format ổ cài WIN cả 2 laptop của 2 anh em thì đều bị luôn vấn đề trên. hic.) Bây giờ ko vào net được qua sync với máy tính a ạ! :"O

Chỉnh sửa cuối:

DucLong

Super V.I.P
cảm ơn tác giả đã rất nhiệt tình.
tắt đi được bạn ạ , vào cht tắt bỏ cái softkey đi là ok
Nhưng tắt đi thì lại giống Co0kie 1.8.5 mà bản 2.0 mặc dù có thêm chức năng lại chưa ổn định bằng.

lungtung

Nhưng tắt đi thì lại giống Co0kie 1.8.5 mà bản 2.0 mặc dù có thêm chức năng lại chưa ổn định bằng.
Nó có nhiều chức năng tùy chỉnh hơn 1.8, hiện giờ đã có file fix 2.0 chạy thấy cũng ổn lắm bạn ạ

DucLong

Super V.I.P
Nó có nhiều chức năng tùy chỉnh hơn 1.8, hiện giờ đã có file fix 2.0 chạy thấy cũng ổn lắm bạn ạ
bản 2.0 còn Beta nên còn lỗi nhiều, giao diện cũng chưa đẹp. Khi build vào ROM tôi phải chỉnh sửa lại rất nhiều về giao diện nhưng thực chất là vẫn chưa hài lòng.

DucLong

Super V.I.P
Nhưng em vẫn cho rằng lỗi ngắt connect đến từ phía máy tính (hồi xưa e up ROM cho Asus qua sync với laptop của e cũng bị thế, nhưng qua sync với laptop của thằng em e thì không bị. mà ban nãy quyết định cài lại WINDOW có format ổ cài WIN cả 2 laptop của 2 anh em thì đều bị luôn vấn đề trên. hic.) Bây giờ ko vào net được qua sync với máy tính a ạ! :"O
Nếu không vào net được qua sync với máy tính thì bạn kiểm tra kết nối giữa hai máy với nhau có tốt không bằng cách copy thử 01 file từ Pc qua PPC nếu kết nối tốt thì vào Activesync chọn chế độ kết nối qua internet nếu không được nữa thì kiểm tra xem Modem internet có cài cế độ lọc Mac không và nên để chế độ truy cập internet ở chế độ auto (trong phần propertive của local internet)

DucLong

Super V.I.P
Hình ảnh về V_75_23149:

Download link: sắp có

doquangduc

Well-Known Member

Nếu không vào net được qua sync với máy tính thì bạn xem trên PC có cài phần mềm diệt virus không nhé. Nhất là thằng Kapersky, Lúc trước em cũng bị như thế, gỡ bỏ là lại vào net ầm ầm.

takiemanh2

đã test sơ ,room đẹp và chạy ổn.pin rất trâu sài mãi ko hết hehe nhận tiện bác cho em hỏi cách đổi dồng hồ trên today về như Room mặc định.e hơi gà ah hihi.

DucLong

Super V.I.P
đã test sơ ,room đẹp và chạy ổn.pin rất trâu sài mãi ko hết hehe nhận tiện bác cho em hỏi cách đổi dồng hồ trên today về như Room mặc định.e hơi gà ah hihi.
Mình phải chế biến mới có được cái đồng hồ này, nếu bạn muốn quay về defaul thì tìm file cab cài đè lên hoặc cài co0kieHome Tab&CHT Editer (Qua khu vực phần mềm có sẵn nhé) rồi tùy chỉnh theo ý muốn nhé. Rất cám ơn lời động viên của bạn.

Build 2314.x là một dòng build mạnh về đồ họa và được giới thiệu trên phiên bản V_66 cho HD2 là phiên bản đầu tiên. Tôi đã cố gắng fix các lỗi trên dòng build này để có thể tận dụng được tốc độ cũng như sự nổi trội về đồ họa của nó. Khi test thử tôi thấy khả năng làm việc của build này là khá tốt nên đưa lên cho mọi người cùng chạy thử.

Các bản ROM được xây dựng trên build này:
V_66_23140: http://www.megashare.vnn.vn/download.php?id=D090AFA82

Đức long cho mình hỏi bản v66 này có xem phim hd được ko chứ máy bản rom khác mình ko xem được, mong bạn giúp đỡ và v66 này có nút start nằn trên hay dưới, mình đang xài v61 thấy khá ổn nhưng rom hơi ít ( 212M), cảm ơn bạn.

takiemanh2

Mình phải chế biến mới có được cái đồng hồ này, nếu bạn muốn quay về defaul thì tìm file cab cài đè lên hoặc cài co0kieHome Tab&CHT Editer (Qua khu vực phần mềm có sẵn nhé) rồi tùy chỉnh theo ý muốn nhé. Rất cám ơn lời động viên của bạn.

em ko muốn cài CHT vì nó che mất mấy cái tab.bác cho e hỏi là Room này chiết xuất manila từ Room ship của HD2 thường hay T-Mobile vậy ah? hoặc cách để nhận biết manila là từ Room nào