• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2_ WM6.5_DRAGON_V_75 - OS 3.14 & BUILD 23149, MANILA 2018_UPDATE 27/11/2010

DucLong

Super V.I.P
em ko muốn cài CHT vì nó che mất mấy cái tab.bác cho e hỏi là Room này chiết xuất manila từ Room ship của HD2 thường hay T-Mobile vậy ah? hoặc cách để nhận biết manila là từ Room nào
- Nếu muốn cài Co0kie 2.0 thì cài xong bạn cho ẩn cái hàng icons dưới cùng đi bằng cách vào CHT Editer turn off soft key đi.
- ROM này có nguồn gốc của Tmobile đấy. Bạn để ý chỉ số OS&OEM cũng như Manila rồi đem qua so sánh bên link rom ship sẽ biết nó từ rom nào mà ra trường hợp nếu Manila được trích xuất từ dòng khác sẽ được chú thích.
Thỉnh thoảng người cook rom phát hiện ra những chức năng mới hơn từ những dòng máy khác. Họ sẽ dump rom của dòng đó ra lấy một số ứng dụng mới mang tính ưu việt đem vào build do vậy Rom cook được nhiều người thích dùng. Chất lượng ROM cook thì tùy vào trình độ build của cooker (người build) do vậy cũng cùng build trên một dòng mà tại sao rom này có nhiều lỗi (hoặc chưa kịp fix lỗi)mà rom kia không có lỗi nhưng nhìn chung người build muốn đưa đến cho cộng đồng những bản rom tốt.

Chỉnh sửa cuối:

darklord

k bít có ai bị như mình ko nhưng khi mình cài rom của bro thì wifi khi xoay màn hình ngang thường disconnect, xoay dọc thì lại bt... mình test máy version của rom rùi bị y chang, khi cài bản rom khác thì ko bị..???

DucLong

Super V.I.P
k bít có ai bị như mình ko nhưng khi mình cài rom của bro thì wifi khi xoay màn hình ngang thường disconnect, xoay dọc thì lại bt... mình test máy version của rom rùi bị y chang, khi cài bản rom khác thì ko bị..???
Tôi vẫn thường online bằng wifi bằng màn hình nằm ngang nhưng có thấy lỗi đâu, kết nối vẫn bình thường. Về mặt kĩ thuật thì việc xoay màn hình không ảnh hưởng đến kết nối mạng đâu bạn.