• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2_ WM6.5_DRAGON_V_78 - OS 3.14 & BUILD 21686 (HTC), MANILA 2018_UPDATE 20/12/2010

DucLong

Super V.I.P
Hình ảnh V_76_21685:

Bản này do có một số bạn yêu cầu nên tôi đưa Autoinstall vào trở lại nhưng không tích hợp Co0kieHome Tab để các bạn có thể tự lựa chọn và cài cho mình bản thích hợp.
Download link V_76_21685: http://www.mediafire.com/?5yqv1tj9d2qkd7l

Chỉnh sửa cuối:

takiemanh2

em thử test pin của 2 Room mới nấu gần nhất của bác DucLong thì thấy bản V74 để máy 1 đêm (cụ thể là 8 tiếng) pin hao 2%. với bản V75 test y chang thì hao đến 6%.bây giờ em sẽ thử bản V-76 xem sao. Nhưng em vẫn có cảm giác pin của V-74 là trâu nhất.

DucLong

Super V.I.P
em thử test pin của 2 Room mới nấu gần nhất của bác DucLong thì thấy bản V74 để máy 1 đêm (cụ thể là 8 tiếng) pin hao 2%. với bản V75 test y chang thì hao đến 6%.bây giờ em sẽ thử bản V-76 xem sao. Nhưng em vẫn có cảm giác pin của V-74 là trâu nhất.
Cám ơn bạn rất nhiều.
Vậy chắc V_74 đưa vào kỷ lục guineess được rồi.:D

Đúng rồi hình như V-74 ít hao pin hơn, chắc là do core có khác nhau hay sao đó.

DucLong

Super V.I.P
Đúng rồi hình như V-74 ít hao pin hơn, chắc là do core có khác nhau hay sao đó.

Đo dung lượng pin chỉ là tương đối thôi bạn vì khi cùng một cục pin có khi dùng 50% đầu thì tốt hơn 50% cuối, pin còn mới thì có khi 50% cuối lại tốt hơn.

DucLong

Super V.I.P
Dịp cuối năm này ai ai cũng bận rộn nên khi build xong ROM rồi mà không có dịp up ngay lên được cho bà con thưởng thức. Hôm nay mình đưa bản V_78_build 21686 đã có chỉnh sửa để thích ứng với chạy thêm Android cho bác nào thích voọc thêm.
Mình sẽ đưa link trong ít phút nữa.

tuana

Cảm ơn bác , đang dùng android Bản MDJ FroYo HD v.4.6 . Dùng theo ROM v77 của bác ,Cảm ơn bác nhiều ,Để em cài lại bản này .

hieudao777

lam sao de cai dat cai font chu cho ra to vay cac bac
gia roi mat ko thay ma chu no be qua cac bac chi dum em voi

Bạn vui lòng viết bài bằng Tiếng Việt có dấu nhé. Cảm ơn.

Last edited by a moderator:

DucLong

Super V.I.P
Ở trên là bản V78 sao ở dưới lại ghi là V77 hở anh Long?

oh, xin lỗi mình sửa ngay. Vì mình sửa lại rồi khi out thì net bị ngắt nên nó chưa kịp update vào mạng trong khi đó mình cứ đinh ninh đã sửa xong tuy nhiên link đưa vẫn đúng V_78 đấy.

phenmientay

Mình mới phát hiện 1 lỗi như sau: Bình thường, khi muốn set nhạc chuông, mình thường chép các file nhạc chuông mà mình sưu tầm được, (nhiều định dạng .wav, .mp3) vào thư mục windows\rings . Tương tự, nhạc cho tin nhắn thì chép thẳng vào thư mục windows. Sau đó, vào setting\sound & notification, chọn notification, chọn incomming call duyệt tới file nhạc mình vừa chép vào, ok (tương tự với tin nhắn:new message). Thế nhưng khi dùng bản rom này(dragon v78) thì :a) khi set chuông tin nhắn thì không thấy file nhạc mình đã chép vào windows.b) nếu cài WMP Q8 all codec vào máy thì không thể set nhạc chuông. Gỡ ra thì lại cài được. Có ai bị giống mình không? Xin chỉ cách khắc phục

DucLong

Super V.I.P
Mình mới phát hiện 1 lỗi như sau: Bình thường, khi muốn set nhạc chuông, mình thường chép các file nhạc chuông mà mình sưu tầm được, (nhiều định dạng .wav, .mp3) vào thư mục windows\rings . Tương tự, nhạc cho tin nhắn thì chép thẳng vào thư mục windows. Sau đó, vào setting\sound & notification, chọn notification, chọn incomming call duyệt tới file nhạc mình vừa chép vào, ok (tương tự với tin nhắn:new message). Thế nhưng khi dùng bản rom này(dragon v78) thì :a) khi set chuông tin nhắn thì không thấy file nhạc mình đã chép vào windows.b) nếu cài WMP Q8 all codec vào máy thì không thể set nhạc chuông. Gỡ ra thì lại cài được. Có ai bị giống mình không? Xin chỉ cách khắc phục

Chắc do đụng phần mềm cài thêm đó, bạn cũng nên kiểm tra xem copy vào đúng thư mục và đã giải nén chưa.