• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2_M2.5_B21903_C2_hnw01

hanoiwap

Super V.I.P

ROM cho HD2 Leo Manila v2.5 Build 21903 COM2
PP=20M

Cám ơn các tác giả đã tạo ra bộ tools.Cám ơn Man PhamQuang đã giúp đỡ kỹ thuật.Cám ơn @Thoai_Dakmil đã chia sẻ kitchen

Mới mua HD2 được vài ngày nên ROM dựa vào bản ROM cho Topaz đang dùng.Giao diện còn đơn giản

Bàn phím TouchInput và Swype đã có từ điển tiếng Việt
Vì vậy Không cần tắt XT9 mà dùng nó cho tiếng Việt.Khắc phục khó khăn của bàn phím ảo cho màn hình cảm biến điện dung

HD2_M2.5_B21903_C2_hnw01.rar

Chỉnh sửa cuối:

myGenio

Chúng ta cùng chào đón thêm một bác KTV gia nhập làng HD2 , welcome. em đăng trước bản C5 bác .

hanoiwap

Super V.I.P
Chúc mừng Bác đã ra Rom cho HD2 =D>

Trong đó có phần lớn công của bạn đó.Tải 5 lần Kitchen của man PQ đều bị lỗi.Tải Kitchen của bạn đến lần thứ 3 mới xong.
Tôi sửa lại OEM để màu trong Wireless controls dễ nhìn
Mua máy vài hôm rồi mà không cho vào bếp nấu nhừ là tôi không chịu được

Chỉnh sửa cuối:

namy

ROM chạy ổn và nhẹ. Cảm ơn Bác.
Nhân tiện Bác cố gắng hoàn thành bộ tự điển tiếng Việt cho Soft Swype nhe! \-/

namtinhcorp2

em nghi bác chủ thớt viết sai chính tả: "sent from my htc" hình như phải là "send from..." hi hi

nguyen_hoang

em nghi bác chủ thớt viết sai chính tả: "sent from my htc" hình như phải là "send from..." hi hi
chắc bạn chưa dùng email từ máy ?

sent :-? đây là chữ kí mặc định khi soạn email từ HTC
nghĩa là đã gửi

hanoiwap

Super V.I.P

HTC đặt sẵn chữ ký đấy.
Tôi có đổi lại đâu

ngoại động từ sent

* gửi, sai, phái, cho đi ((cũng) scend)
* cho, ban cho, phù hộ cho, giáng (trời, Thượng đế...)
* bắn ra, làm bốc lên, làm nẩy ra, toả ra
* đuổi đi, tống đi
* làm cho (mê mẩn)
* (từ Mỹ,nghĩa Mỹ) hướng tới, đẩy tới

Chỉnh sửa cuối: