• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Help] HTC incredible ss710e treo logo

hopvq

con HTC incredible ss710e của mình sau khi s-off mình có up rom khác nhưng vào tới khởi động nó cứ đứng ở logo htc. bạn nào biết cách chỉ giúp mình với

con HTC incredible ss710e của mình sau khi s-off mình có up rom khác nhưng vào tới khởi động nó cứ đứng ở logo htc. bạn nào biết cách chỉ giúp mình với
Máy bạn chắc đang ở FW (Firmware) thấp nên khi úp các bản rom có yêu cầu FW cao hơn thì sẽ bị treo logo. Giờ bạn chỉ cần update FW lên cao nhất là được.

hopvq

Máy bạn chắc đang ở FW (Firmware) thấp nên khi úp các bản rom có yêu cầu FW cao hơn thì sẽ bị treo logo. Giờ bạn chỉ cần update FW lên cao nhất là được.
Bạn hướng dẫn cụ thể hơn cách up giúp mình được ko? Về HTC mình chưa biết nhiều mong bạn giúp

Bạn hướng dẫn cụ thể hơn cách up giúp mình được ko? Về HTC mình chưa biết nhiều mong bạn giúp
Giờ bạn đưa máy về Fastboot, cắm cáp kết nối với PC khi nào hiện USB thì bạn mở CMD trên Windows lên và gõ lệnh fastboot getvar cid rồi đưa thông số CID lên đây nhé.

hopvq

Giờ bạn đưa máy về Fastboot, cắm cáp kết nối với PC khi nào hiện USB thì bạn mở CMD trên Windows lên và gõ lệnh fastboot getvar cid rồi đưa thông số CID lên đây nhé.

cid của mình là: HTC__621
Thông số: VIVO PUT SHIP S-ON RL
HBOOT-2.02.0002

Hiện mình cài rom nào nó cũng đứng ở logo htc giờ làm cách nào để nó vào được hoặc trở lại như rom cũ giúp mình với thanks.

cid của mình là: HTC__621
Thông số: VIVO PUT SHIP S-ON RL
HBOOT-2.02.0002

Hiện mình cài rom nào nó cũng đứng ở logo htc giờ làm cách nào để nó vào được hoặc trở lại như rom cũ giúp mình với thanks.
Máy của bạn chưa S-OFF nên bị treo ở logo HTC, giờ bạn chỉ cần flash file boot.img của bản rom bạn úp là được. Cách flash boot.img bạn vui lòng tham khảo tại topic này. Khi úp rom cook bằng cách này thì sẽ bị lỗi WiFi nhé.

Cách lấy file boot.img: bạn mở file rom dạng .zip ra bằng Winrar (mở chứ không phải giải nén nhé), sau đó bạn vào thư mục kernel rồi lấy file boot.img ra ngoài (kéo file boot.img từ trong cửa sổ ra ngoài) và tiến hành flash.

CID HTC_621 là của TWM-TW (Đài Loan) nhé, bạn vui lòng tải ở dưới:

RUU_VIVO_ICS_35_S_TWM_TW_4.10.921.1_Radio_20.74.30.0833U_3831.18.00.11_M_release_266252_signed.exe