• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Help] HTC one bị treo logo

vic911

ONE đã loại đc một yếu điểm của ONE X đó là xạc đc Pin Recoery và trong Fastboot thoải mái ko lo hết Pin

ONE với S-ON vẫn có thể up đc file Boot.img qua Recovery đc anh ạ. Vì thế ko cần up file Boot.img làm gì

cho mình hỏi máy one bản 044 đag bị treo không vào trong recovery được lúc đầu có TWRP nhưng e không chép rom vào trong bộ nhớ máy để chạy được nên đã khó unlock bootloader lại bằng lệnh oem lock để up rom ship nhưng up 2 rom toàn bị lỗi 13 gì đó, máy e cũng đang ở s-on cho hỏi là có cần chuyển qua s-off để up ko? và cách chuyển??

Taki7610

Unlock_GSM
cho mình hỏi máy one bản 044 đag bị treo không vào trong recovery được lúc đầu có TWRP nhưng e không chép rom vào trong bộ nhớ máy để chạy được nên đã khó unlock bootloader lại bằng lệnh oem lock để up rom ship nhưng up 2 rom toàn bị lỗi 13 gì đó, máy e cũng đang ở s-on cho hỏi là có cần chuyển qua s-off để up ko? và cách chuyển??

Nếu rom ota thì trả lại đúng rom là không thể, unlock lại boot sau đó nạp recovery touch - update su để mount - nạp rom stock rooted với boot img xem vào trong dược ko .

minhlc1958

Active Member
Bạn unlock lại và flash recovery như dưới xong siderload rom cook vào
http://www.mediafire.com/download/ccn62c7obn87oxi/TOOL-flash-recovery-TWRP_v2.6.3.3.rar
Tải về giải nén kết nối dt với pc và chạy file 7-Fllash_Recovery_TWRP-2.6.3.3.bat

Cách siderload làm như dưới
http://www.mediafire.com/download/c8gpcul43xllcwa/TOOL_sideload rom+rom_zip.rar
Tải về giải nén trong đó mình có để sẵn bản rom nhẹ để khi sideload và up thành công bạn chép rom khác vào dt để up
Trên điện thoại phải dùng recovery TWRPv2.6.3.3 hoặc 2.6.3.0, đưa về rcovey/advane/ADB sideload nhớ kéo mở
Kết nối dt với pc
Nhấn đúp vào file sideload rom.zip.bat
Chờ cho nó chạy xong nó sẽ tự động up rom
Lưu ý ko để tắt màn hình dt bằng cách chạm thường vào màn hình
Sau khi up thành công rồi bạn kết nối dt với pc để chép bản rom khác mà bạn thích vào để up lại vì bản rom kèm theo trong tool chỉ có nghe và gọi thôi còn các chức năng khác đã gỡ bỏ hết