• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Help] Không kết nối được điện thoại với máy tính

peacewar

Mấy hôm trước điện thoại của mình vẫn kết nối với máy tính bình thường cho tới hôm nay không kết nối được vào máy tính nữa.. Ktra thì thấy lỗi như thế này là sao vậy nhỉ? Có ai giúp mình với.

Taki7610

Unlock_GSM
Mấy hôm trước điện thoại của mình vẫn kết nối với máy tính bình thường cho tới hôm nay không kết nối được vào máy tính nữa.. Ktra thì thấy lỗi như thế này là sao vậy nhỉ? Có ai giúp mình với.

Remove rồi update lại driver via online xem thử bạn.

peacewar

Mình tìm ra nguyên nhân rồi nhé.. Do là mình mới cài lại chương trình diệt vius nên bị nó chặn.. Trước đó mình dùng Norton Internet Security thì vẫn kết nối bình thường nhưng do K3y mới hết hạn nên chuyển sang dùng Symantec End Point của cty.Khi cài xong thì không kết nối điện thoại được.. Và mình thử gỡ đi và cài lại NIS thì lại kết nối bt.. Nản ghê.. mà rõ ràng NIS với SEP cùng 1 mẹ đẻ ra chứ.. ^^!
Có bạn nào gặp trường hợp như mình thì chú ý nhé..

babykid

mh mới mua kon 525 va cũng gặp vấn đề này, mong các cao thủ giúp, mh đã cài đầy đủ driver, trong device manager không có thông báo dấu chấm thang vàng, mở mục usb đã nhận ra 525, trên thanh trạng thái (góc đồng hồ) cũng đã hiển thị nokia 525 nhưng vào computer ko thấy nhận đt, khi cắm vào chỉ thấy đt nhận đang sạc pin thôi, mh đã rút ra cắm lại và cài lại, update driver nhiều lần vẫn ko đc, xin các cao thủ giúp với !!!!!!!!!!

babykid

nói thêm mh xài Win8 x64 (cài driver của x64 ~X( ) mh ko sử dụng bất cứ phần mềm antivirut nào cả, HELP

babykid

mh đã cài rồi bạn à, cài ko đc mới chuyển qua cài bằng tay qua file CAB cũng ko đc nốt :(