• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Help me! Close application! Home button

tohiepvn

Cho em hỏi làm như thế nào để đóng ứng dụng đang mở? Giống nút X (close) của windows? (không phải là tắt ứng dụng chạy ngầm)
Em đã cài QuickDo nhưng phần mềm này bắt gỡ SBsetting và Activator mà lại phải crack nữa mệt quá. Và các phần mềm trong ios không có nút exit ạ?

Chứ dùng mấy thao tác phức tạp để đóng ứng dụng chạy ngầm thật phiền.

Em thấy apple tự hào nút home thật là ấu trĩ, nó chỉ tương đương với nút show desktop của windows chứ hơn gì đâu, trong khi các ứng dụng khác gây nặng máy, và em dị ứng cái từ đa nhiệm, thực chất nó hơn cái đơn nhiệm chứ với windows thì đó lại là bản chất đơn thuần. Tại sao apple ko có close hoặc exit app ạ?

Giúp em

Chỉnh sửa cuối:

PhamQuang

Manager
Cho em hỏi làm như thế nào để đóng ứng dụng đang mở? Giống nút close của windows?
Em đã cài QuickDo nhưng phần mềm này bắt gỡ SBsetting và Activator mà lại phải crack nữa mệt quá. Và các phần mềm trong ios không có nút exit ạ?

Chứ dùng mấy thao tác phức tạp để đóng ứng dụng chạy ngầm thật phiền.

Em thấy apple tự hào nút home thật là ấu trĩ, nó chỉ tương đương với nút show desktop của windows chứ hơn gì đâu, trong khi các ứng dụng khác gây nặng máy, và em dị ứng cái từ đa nhiệm, thực chất nó hơn cái đơn nhiệm chứ với windows thì đó lại là bản chất đơn thuần. Tại sao apple ko có close hoặc exit app ạ?

Giúp em

Nếu máy của bạn đã JB thì rất đơn giản:
- Vào Cydia
- Search tìm và cài ứng dụng KillBackground sử dụng, đây có lẽ là ứng dụng thoát các ứng dụng đang chạy ngầm tốt nhất. Chỉ cần thao tác nhỏ là nhấn 2 lần liên tục nút HOME rồi nhấn vào cái "đầu lâu" là toại nguyện.
Ngoài ra còn khá nhiều ứng dụng khác cũng có tác dụng tương tự ví dụ như Auto App Killer,...

tohiepvn

Nếu máy của bạn đã JB thì rất đơn giản:
- Vào Cydia
- Search tìm và cài ứng dụng KillBackground sử dụng, đây có lẽ là ứng dụng thoát các ứng dụng đang chạy ngầm tốt nhất. Chỉ cần thao tác nhỏ là nhấn 2 lần liên tục nút HOME rồi nhấn vào cái "đầu lâu" là toại nguyện.
Ngoài ra còn khá nhiều ứng dụng khác cũng có tác dụng tương tự ví dụ như Auto App Killer,...

Cám ơn bác,bác chưa hiểu ý em rồi,em muốn phần mềm tương tự như quickdo là quệt cái thanh bar là đóng luôn ứng dụng mình đang dùng ấy như nút X (close) của windows ấy, cách của bác thì quá nhiều thao tác và removebg cũng làm tương tự và là vấn đề hoàn toàn khác

tinh_la_gi

Administrator
Nếu đang dùng sbsetting thì cài thêm addon "Remove Background SBSettings Toggle" rồi dùng Activator chọn 1 thao tác nào đó để chạy "Remove Background SBSettings Toggle" là nhanh nhất - không thì vẩn truyền thống kiểu Sbsetting là kéo bar trên và nhấn icon RB :D

tohiepvn

Nếu đang dùng sbsetting thì cài thêm addon "Remove Background SBSettings Toggle" rồi dùng Activator chọn 1 thao tác nào đó để chạy "Remove Background SBSettings Toggle" là nhanh nhất - không thì vẩn truyền thống kiểu Sbsetting là kéo bar trên và nhấn icon RB :D

Vâng, đang dùng, một thao tác nào đó là xóa các ứng dụng ngầm, nhưng vẫn ko thể thay thế nút close như windows được, có phần mềm nào đơn giản hơn cái quickgo ko ko biết, em thấy cái này làm được mà em chưa biết cách cài, mấy bản của hackphone.us thì xung với sbsetting nên vô tác dụng

tinh_la_gi

Administrator
Vâng, đang dùng, một thao tác nào đó là xóa các ứng dụng ngầm, nhưng vẫn ko thể thay thế nút close như windows được, có phần mềm nào đơn giản hơn cái quickgo ko ko biết, em thấy cái này làm được mà em chưa biết cách cài, mấy bản của hackphone.us thì xung với sbsetting nên vô tác dụng

Bạn thử chụp lại các tác vụ trong activator mình xem cái nhé (lâu rồi không còn dùng Cydia) xem có Close all Applications cái này sẽ đóng all app kể cá cái đang chạy .

Vì theo mình nghĩ bạn đang cần 1 bước vừa thoát ra vừa đóng luôn chứ ko phải theo bình thường là 2 bước thoát và đóng

tohiepvn

Bạn thử chụp lại các tác vụ trong activator mình xem cái nhé (lâu rồi không còn dùng Cydia) xem có Close all Applications cái này sẽ đóng all app kể cá cái đang chạy .

Vì theo mình nghĩ bạn đang cần 1 bước vừa thoát ra vừa đóng luôn chứ ko phải theo bình thường là 2 bước thoát và đóng

Đúng rồi bác ạ, diễn giải kiểu ios thật là dài, diễn giải kiểu windows thì chỉ là close như đóng trình duyệt hay đóng word excel vậy.

Theo em k phải là Close all Applications mà là Close current running apps

Em tìm hoài mà không thấy, em thấy trìn quickdo thì có,

tinh_la_gi

Administrator
Đúng rồi..trong thằng Quick Do thì có còn sbseting +addon thì mình chưa thử (với lại hiện tại ko có máy có cydia để xem addon nào tương tự bên Quickdo ko)