• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Help] Sau khi Up FW không sử dụng được Irremote

islandboy

Mình đang dùng N73 T-Mobile, sau khi Update firmware lên V 4.0748.2.8.5 thì không sử dụng Irremote được nữa, trước đây chưa Up lên mình xài phiên bản 1.03 hay 1.04 của irremote rất ok.

Mình nghĩ có thể irremote bị hỏng hoặc FW mới có vấn đề. Mình Up lại lần nữa vẫn vậy.

Các bạn help mình xử lý với.

Kojiro

Super V.I.P
Mình đang dùng N73 T-Mobile, sau khi Update firmware lên V 4.0748.2.8.5 thì không sử dụng Irremote được nữa, trước đây chưa Up lên mình xài phiên bản 1.03 hay 1.04 của irremote rất ok.

Mình nghĩ có thể irremote bị hỏng hoặc FW mới có vấn đề. Mình Up lại lần nữa vẫn vậy.

Các bạn help mình xử lý với.

Vậy bạn phải test xem đèn hồng ngoại còn ko đã chứ chưa chắc do fw đâu. Dùng 1 máy nào đó có camera, đưa cổng hồng ngoại máy bạn vào đó, nhấn rồi xem trên màn hình máy có camera thấy có đốm sáng ko là biết còn hay chết à.