• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HERMES WM6.1 ROM V17 - Build 20749.1.4.0

PhamQuang

Manager
ROM 3.62.61.17 CHO HTC HERMES

= CE OS 5.2.20749 Build 20749.1.4.0 =

Tranh thủ các Mod. Hermes đang bận, đang lúc rảnh rỗi, xin giới thiệu bản V17 WM6.1 dành cho HTC Hermes.
Với OS mới: CE OS 5.2.20749 Build 20749.1.4.0

Giao diện Diamond với 1 số chỉnh sửa.

- Với Build mới, hệ thống chạy ổn định
- Các kết nối hoạt động bình thường.

LINK TẢI V17 CHO HERMES:

* RapidShare:
Mã:
http://rapidshare.com/files/145527034/HERMES_WWE_3.62.61.17_B20749.7z
Mã:
[I]Pass. giải nén: [COLOR="Silver"]PhamQuang[/COLOR][/I]

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Cháu là người đầu tiên nhấn Thank đây. Bản này có chức năng TOUCH trượt các bạn thử xem sao nhé.
Chú ơi khi nào chú rảnh chú cứ build thật nhiều ROM cho Hermes vào chú ạ. :)

Chỉnh sửa cuối:

datvt

Mình là người thứ 2 nè ! Hy vọng bản này ko bị lỗi xem tivi như mấy bản kia ! Test rồi sẽ có kết quả liền :D

tranhai

test tối qua đến giờ,mặc dù chưa cài thêm soft nào nhưng có vài nhận xét với rom của chú Quang:font system chú chọn thì hình như ko mượt lắm,nhìn giao diện nó khô khô sao ấy,chú tích luôn phần FtouchSL(ko biết có đúng ko) vào thì cũng hay nhưng nếu có cài thêm soft có hiệu ứng vuốt thì ít nhiều sẽ có xung đột(con tìm ko thấy phần setting để đưa các soft vào exception),pin báo có khi là -1%,cái quan trọng nữa là phần setting network báo là error database ngay sao khi thiết lập kết nối gprs mặc dù vẫn dùng gprs bình thường.Dù sao cũng rất cảm ơn chú đã built rom này,ngoài những lỗi trên thì rom của chú chạy ổn định hơn những rom mà con đã up nhiều

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Không phải Man PhamQuang cài soft FtouchSL vô ROM đâu bạn mà là build này được port từ Build ROM của dòng có chức năng Touch nên vậy đó.
Mình thấy trượt vậy cũng lạ mắt và khá hay, còn nó vướng với 1 số soft thì thử kiếm soft khác thích hợp với Touch xem sao.

tranhai

vậy à,em cũng thích cái FtouchSL nhưng tự cài vô thì còn exception mấy cái touch khác,chắc phải học cook rom thôi,mỗi người một ý,các anh các bác có công đưa rom lên nhưng để thỏa nhiều người thì rất khó

anhtuhntl

Mình xài XDA O2 trion
_Mình đả format thẻ 128m theo định dang FAT32
_Trong bản rom mình giải nén ra có file RUU_signed.nbh đả đổi tên thành HERMIMG.nbh rồi bỏ thẻ nhớ vào đt
_Đưa PPC về bootloader mình bấm nút ok bên trái đt và nút Power bên phải đt(vẩn dử nguyên 2 nút này mình chọt reset)
_Các thao tác trên mình đả tham khảo trên diển đàn nhưng đt lại hiện 4 vạch màu (Đỏ,xanh.vàng.trắng) chứ chẳng chiệu chạy rom gì cả
Ai biết lý do tại sao không,hay tại thao tác của mình sai chỉ mình lại với!Thanks rất nhiều!

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Mình xài XDA O2 trion
_Mình đả format thẻ 128m theo định dang FAT32
_Trong bản rom mình giải nén ra có file RUU_signed.nbh đả đổi tên thành HERMIMG.nbh rồi bỏ thẻ nhớ vào đt
_Đưa PPC về bootloader mình bấm nút ok bên trái đt và nút Power bên phải đt(vẩn dử nguyên 2 nút này mình chọt reset)
_Các thao tác trên mình đả tham khảo trên diển đàn nhưng đt lại hiện 4 vạch màu (Đỏ,xanh.vàng.trắng) chứ chẳng chiệu chạy rom gì cả
Ai biết lý do tại sao không,hay tại thao tác của mình sai chỉ mình lại với!Thanks rất nhiều!

TÌnh trạng như bạn nói thì nó đã vô màn 4 vạch nhưng không nhận ra thẻ nhớ để chuyển sang màn hình trắng rồi.
Bạn hãy thử format lại thẻ với định dạng Fat32 và chỉ cóp file ROM HERMIMG.nbh vào thẻ xem sao.
Cắm vô phone và chạy lại Bootloader nhé.
Máy mình vẫn vô bình thường này.
Chú ý là thẻ thường nhé không phải thẻ SDHC (SDHC sẽ ko nhận đâu).

PS: Vấn đề này sẽ tiếp tục thẻo luận ở đây nhé
UP ROM, UNLOCK SIM & CID for HTC HERMES

hoatienii

sao e thấy bản này mau hết pin quá vậy bác ơi

Bác xem lại thử chứ, mình dùng bình thường mà. Lúc mình up bản ROM này là sáng thứ 3 vừa rồi, lúc đó pin còn có 80% thôi. Vậy mà mình dùng đến bữa này pin còn 40% nè, dù mình có dùng wifi và hay nhắn tin đấy.

joshkoss

Hi

Hi Sir,
Did you receive my PM on the PDAviet kitchen for hermes? I hear you are the owner and have been directed to ask you about it.

Would appreciate your response,=D>
Josh

Hi Sir,
Bạn của tôi đã nhận được PM trên PDAviet nhà bếp cho Hermes? Tôi nghe bạn là chủ sở hữu và đã được hướng dẫn để yêu cầu bạn về điều đó.

Đánh giá cao của bạn sẽ trả lời,
Josh

Chỉnh sửa cuối:

joshkoss

Hi Sir,
Did you receive my PM on the PDAviet kitchen for hermes? I hear you are the owner and have been directed to ask you about it.

Would appreciate your response,=D>
Josh

Dude, you make some great roms!!! I would have expected a response by now,!!

Dude, bạn thực hiện một số lớn ROM này!!! Tôi dự kiến sẽ có một phản ứng bằng cách ngay bây giờ,!!

Chỉnh sửa cuối: