• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hero không khởi động được sau khi up ROM theo bác Phạm Quang?

kidhero87

Tôi có con Hero, update thông qua wifi lên FW 2.1-update1 mà chưa root hay recovery lần nào.

Sau khi update xong, tôi hack root cho máy bằng soft Universal Androot.
SAu đó cố làm recovery 1.6.2 cho máy theo hướng dẫn bác Quang nhưng đều bị báo lỗi.

Tiếp theo, tôi cố gắng vào recovery theo cách của bạn này http://www.pdaviet.net/showthread.php?98678-Hroot-ROM-HERO-2.1-ch%C3%ADnh-h%C3%A3ng

nhưng cũng recovery cũng ko save lại dc, tắt đi thì mất.
Do Máy tôi có Hroot làSPL 1.76.0007 nên tôi đã vào recovery theo cách trên và unlocked SpL 1.76.2007 theo hướng dẫn của bác Quang thì thành công. Fastboot ghi đúng như thế

Do bác Quang có ghi là sau khi đưa lên SPL mới là 1.76.2007 thì up rom gì cung dc nên tôi đã up rom ship HTC Generic 2.73.405.5 theo hướng dẫn của bác Quang bằng Hboot.

Sau khi up rom thành công máy báo reboot lại máy rồi chết cứng tại màn hình Hero. Tôi vào lại Fastboot thì nó lại chuyển trở về thành spl 1.76.0007

Vào recovery thì chỉ ghi có 3 dòng lệnh, tôi ko nhớ nhưng bấm thì cũng ko ăn thua, trong đó 1 dòng lênh là reboot lại máy.

Máy vẫn chết cứng tại màn hình Hero, nản quá, tôi cứ để đấy đi ngủ, sáng dậy thì máy tối thui, ko nguồn. Cắm sạc thì không lên đèn.

GIờ ko bật thể power dc nữa.

Xin bác Phạm Quang có cao kiến gì thì thương tình chỉ tối với. Tôi thật sự bó tay rồi :) Tôi đang ở Canada nên cũng ko biết xử lí ra sao.

XIn cám ơn rất nhiều ạ

kidhero87

thử vảo recovery chỉ có 3 dòng
reboot system now
apply sdcard:update.zip
wipe data/factory reset

chọn thì vẫn ko gì xảy ra

chonvuituoixuan

thử vảo recovery chỉ có 3 dòng
reboot system now
apply sdcard:update.zip
wipe data/factory reset

chọn thì vẫn ko gì xảy ra

Bạn cho biết là bạn dùng recovery version mấy? menu trong recovery phải nhiều hơn 3 dòng chứ không thể chỉ có 3 dòng đó đâu.

danh41

sau khi root xog bạn dùng PC up rom ship HTC Generic 2.73.405.5.EXE fải ko, 2.73... là rom 1.5 mà bạn,máy HR xog rồi thì bạn up bằng recovery của Hero với Rom.Zip thôi! bạn tải bản rom.zip nào đó về máy tính & chép vào thư mục chính của thẻ nhớ rồi chọn Apply SD card. nếu đc thì up lại www2.1 & thử HR 2.1 theo cách mình xem sao.
http://www.pdaviet.net/showthread.php?98678-Hroot-ROM-HERO-2.1-chính-hãng

Chỉnh sửa cuối:

PhamQuang

Manager
Riêng cái tiêu đề của bạn đã phản cảm và mâu thuẫn rồi !!!

Các bài hướng dẫn của mình đều làm khi Hero đang chạy ROM Android 1.5 chứ đâu có hướng dẫn khi bạn Update lên 2.1 OTA mà bạn viết theo bác PhamQuang??? :-?

Cách duy nhất là thử làm theo như bạn danh41 đã gợi ý là đúng đấy.
Lưu ý thêm là cục PIN của bạn đã cạn tiệt rồi đó cho nên máy ko lên là vậy.
Có thể sử dụng GoldCard để Up ROM ship lại.

danh41

Tiêu đề phản cảm thật vì lúc ko biết gì về Android mình voọc vẹo theo tất cả các HD của bác Pham Quang thấy rất ok mà!!! Bạn nên đọc thật kỹ HD! Nhớ wipe all rồi hãy up rom, nếu bị treo máy thì tháo pin làm lại thôi!!!