• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hiện tại có cách nào Unbrick HTC EVO 3D không?

undertaker_vnn

Em có con EVO 3D hàng TELSTRA Úc mà do hạ HBOOT xuống 0007 change CID không được nên giờ bị relock máy. Hiện giờ có cách nào đưa máy về như ban đầu được không ạ? Bác nào có thể giúp em em xin chân thành cảm ơn và hậu tạ :(( :(( :((

Chỉnh sửa cuối:

pandemonium109

Máy mình 00011, cài cái Room Beat gì đó rồi bị treo màn hình logo lúc khởi động, phím search sáng lên. Liệu có phải Brick không nhỉ :((

phonghoangka

Máy mình 00011, cài cái Room Beat gì đó rồi bị treo màn hình logo lúc khởi động, phím search sáng lên. Liệu có phải Brick không nhỉ :((

Do cài ROM không thích hợp, nếu máy bạn còn là S-ON thì chắc chắn là thiếu kernel nên máy không boot được

duytrum444

vo fastboot đánh dòng fastboot oem writecid HTC__* (* là CID gốc của máy, vd máy HK có CID là HTC__622) không được hả??up lại rom gốc thử xem sao? up không được thì post ảnh lên cho anh em biết mới giúp được chứ. cái màn change CID nầy hinh như không sao đâu

jinsakura

Em có con EVO 3D hàng TELSTRA Úc mà do hạ HBOOT xuống 0007 change CID không được nên giờ bị unlock máy. Hiện giờ có cách nào đưa máy về như ban đầu được không ạ? Bác nào có thể giúp em em xin chân thành cảm ơn và hậu tạ :(( :(( :((
Không hiểu máy bạn này bị làm sao ? UNLOCK có nghĩa là không khoá, mà không khoá là sử dụng bình thường, còn change CID mà không thành công thì CID vẫn là CID cũ của máy chứ nó không mất đi và cũng không thay đổi. Bạn cho mấy tấm hình và nói rõ tình trạng, có thể sẽ có người giúp đc bạn.
ps/ Mất boot thì ngỏm củ tỏi, khỏi cứu.
này thì bài thứ 300 \-/

huexinh211

Romkhông phù hợp với kenel. Tải bản rom khác chéo vào thẻ nhớ. intall lại là được.