• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hiển thị tin nhắn trong inbox

tuanjun

Em có một thắc mắc về cách hiển thị tin nhắn trong inbox.
Em đang dùng HTC Touch Cruise, nhưng em chắc là các máy chạy Windows Mobile đều gặp trường hợp này:
Tin nhắn trong inbox luôn được hiển thị dưới dạng conversation, tức là khi click vào bất kỳ một tin nhắn nào trong inbox, bạn luôn đọc được các tin nhắn trước đó, tới và đi từ 1 số máy.
Điều này đúng là tạo thuận lợi cho người sử dụng có thể theo dõi một cách liền mạch. Nhưng đôi khi cũng tạo ra nhiều khó chịu, ví dụ như em muốn xóa một tin nhắn em đã nhận được từ số máy A, muốn làm được điều này là hơi bị phiền phức.
Ngoài ra cũng có trường hợp sau khi up rom và restore toàn bộ tin nhắn (em dùng PIM Backup) thì khi click vào 1 tin nhắn nào đó trong inbox nó lại chỉ hiện thị các tin nhắn gửi đi chứ không có tin nhắn gửi đến.

Có bác nào đã chỉnh được để tin nhắn trong hộp inbox hiển thị theo từng tin một được chưa ạ? Nếu được rồi thì chỉ giúp em nhé.

Cám ơn các bác trước.

BraDo

Bạn cài PM Advanced Config 3.3 để disable chức năng Thread SMS. Chúc vui.

tinhlq

Theo mình biết thì đơn giản nhất là bạn download file Chat enable này về máy, sau đó open file này trên PPC và vào trong mục enable .... bạn chọn disable->ok-> khởi động lại máy là xong. :)

ahura

hahaha tớ đang muốn bật lại nó mà hông biết bật sao nè :D

mình thử như bạn nói thì enable hay disable vẫn rứa

tinhlq

hahaha tớ đang muốn bật lại nó mà hông biết bật sao nè :D

mình thử như bạn nói thì enable hay disable vẫn rứa

Thì bạn chỉ cần enable->bấm"ok", máy sẽ tự động reset lại là ok thui mà.:))

ahura

ò ò srr bạn tại lúc mình rep là cho post số 2 chớ hông phải cho bạn :D cách bạn chỉ thì ok rồi :D cám ơn bạn nhìu hén :D