• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hiện tượng màn hình xuất hiện các sọc?

trantuan1207

Thua các bác lun, nó hở từ khi đẻ ra ở bên china rồi, máy anh em ở đây đều hở như thế cả.:(

máy tớ cũng hở nhưng chỉ tí tí thôi, nó gần như cân với góc bên kia mà? các bạn bị hở to lắm à... thì nó cũng phải cho nó thở tí chứ, nếu là con trai thì hở tí ngực cho manly, con gái hở tí cho sexy :))

metabolic

tin mới nhận thì màn hình 5800 của chúng ta không bị hở đâu các bác ạ, là do các đèn của phím MX nó sáng nên làm rõ chỗ đấy nên các bác có cảm giác nó bị vênh thôi, chứ cả 4 cạnh màn hình đều có khoảng cách như nhau cả đấy, các bác không phải lăn tăn chuyện đấy đâu
mới lại, con máy của em mua 3 tháng rồi mà chưa từng bị lỗi gì như các bác vẫn nói cả :-s màn vẫn chuẩn loa ngoài vẫn trong âm lượng khi gọi điện vẫn ổn định bt :">

trantuan1207

tin mới nhận thì màn hình 5800 của chúng ta không bị hở đâu các bác ạ, là do các đèn của phím MX nó sáng nên làm rõ chỗ đấy nên các bác có cảm giác nó bị vênh thôi, chứ cả 4 cạnh màn hình đều có khoảng cách như nhau cả đấy, các bác không phải lăn tăn chuyện đấy đâu
mới lại, con máy của em mua 3 tháng rồi mà chưa từng bị lỗi gì như các bác vẫn nói cả :-s màn vẫn chuẩn loa ngoài vẫn trong âm lượng khi gọi điện vẫn ổn định bt :">

hờ hờ... gặp bạn này giống mình, đúng là mình cũng thấy nó chỉ hở bằng các khe khác thôi mà, tại cái đèn thôi ;). máy mình rơi bồm bộp mà loa vẫn bình thường, k bị lỗi mà phải tự mở máy ra cậy loa lên. Loa ngoài cũng vẫn trong trẻo, màn hình k sọc j cả, đôi khi đổi màu nhưng mình k nghĩ đấy là do phần cứng. Up lên FW 21 này thấy hay đổi màu và bị đen màn hình hơn :-s

lbxminh

Mình cũng bị giống như vậy, sau đó là máy tự động boot lại. Mình đã tháo chương trình python ra kết quả 5800 hoạt động lại bình thường. Do đó mình kết luận là do xung đột phần mềm python.
Các bạn thử xem có bị giống mình không.

Ninjaqb

máy em cũng bị như vậy. Hic, cứ bấm cái cần gạt ở bên phải 2 lần liên tiếp là nó lại sọc sọc. Chờ 1 lúc lâu rùi bấm nó mới hiện lên bình thường.

Em mua lại máy của người khác, không biết có phải là do máy bị ngâm nước hay không nữa.

Mai đem lên NC thử xem.

Huu

Ninjaqb

Hôm nay lên chỗ NC thì nó bảo máy bị lỗi màn hình. Loại này đang hết hàng. Chờ cuối tuần sau mới biết đc. Hic hic.

ngocminhdl

Hôm nay lên chỗ NC thì nó bảo máy bị lỗi màn hình. Loại này đang hết hàng. Chờ cuối tuần sau mới biết đc. Hic hic.

Máy mình hôm trước cũng bị như các bạn nhưng nhẹ hơn , mình tháo cục pin ra lấy vật gì nhọn nhọn cạy cho 3 điểm kẹp vô 3 chân tiếp xúc trong điện thoại của cục pin ( giống như làm ổ cắm điện nhà vậy ) sát vô để tiếp điện tốt hơn , thế là hết bị hiện tượng đó ! các bạn làm thử xem sao ? hay là tại mình " hên " thì không biết nhé ! chúc vui!!!