• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hiệu ứng tuyệt vời cho dế yêu của bạn! Cập nhật Bài#172 [28/2]

hunterviet

Well-Known Member
lỗi file đính kèm

Hiệu ứng mới tuyệt vời nữa đây! Cái này trích từ bản CFW#7 của mình ra để anh em nào không dùng CFW đó có thể trải nghiệm. Giải nén > Copy vào C:\resource\ và apply c2z trong RP nhé!
Hiệu ứng này sao bay lấp lánh nhiều màu ở background và các hiệu ứng khác đã được fix một cách nhanh nhất.
[video=youtube;gHQSVN3-qFU]http://www.youtube.com/watch?v=gHQSVN3-qFU&feature=player_embedded[/video]
Phiền chủ topic hay bạn nào hảo tâm post file lên box hoặc MF đc ko? mình ko down đc bất kỳ file nào từ website cả, hic

Last edited by a moderator:

Ntv_79

Phiền chủ topic hay bạn nào hảo tâm post file lên box hoặc MF đc ko? mình ko down đc bất kỳ file nào từ website cả, hic

Chỉ có cái đó là đính kèm thôi (Các file đính kèm trên diễn đàn không còn hiệu lực, để mình kiếm up lại), chứ các effects khác đều là link MF mà bạn. Bấm vào chữ DOWNLOAD nhé!@

alone_pao94

các pro cho mình hỏi ! dt mình xài cfw của manhtu ( cfw c5-03 v21 ) cái đó nó kết nối với PC ở chế độ mặc định là PC suite rồi làm sao mình cài c2z bây giờ??

Ntv_79

các pro cho mình hỏi ! dt mình xài cfw của manhtu ( cfw c5-03 v21 ) cái đó nó kết nối với PC ở chế độ mặc định là PC suite rồi làm sao mình cài c2z bây giờ??

Vào cài đặt/Khả năng kết nối/Usb/Chế độ kết nối usb/ v à đổi thành ổ đĩa chung thôi

Nhưng mà c2z là phải làm theo máy của bạn đấy nhé!

hunterviet

Well-Known Member
Cái này không áp dụng đc cho x6 16g nhé các anh em, hoặc ko hoạt động, hoặc xung đột phần mềm nào đó, mà máy này của bạn, mình về cài vô cho nó, nó ko biết về máy, mà mình thì ko vọc gì trên máy nó cả (tức chả có cái pm nào hết)
Máy đã hack và có c2z

chjppo

Cái này không áp dụng đc cho x6 16g nhé các anh em, hoặc ko hoạt động, hoặc xung đột phần mềm nào đó, mà máy này của bạn, mình về cài vô cho nó, nó ko biết về máy, mà mình thì ko vọc gì trên máy nó cả (tức chả có cái pm nào hết)
Máy đã hack và có c2z

Sạo lại thế đc, hôm trước mình có làm máy cho bà chị, cũng là con x6 16gb làm đc mà

Khoaaaa

Active Member
Củng là cfw 97,c6 thì dc tuốt,có thẩ bạn dùng ofw,hoặc trong fw có rác gây xung,hoặc wá trình làm ko đúng,máy thằng cháu mình x6 8gb làm fát một mà

tieulong111194

Hiệu ứng mới tuyệt vời nữa đây! Cái này trích từ bản CFW#7 của mình ra để anh em nào không dùng CFW đó có thể trải nghiệm. Giải nén > Copy vào C:\resource\ và apply c2z trong RP nhé!

Hiệu ứng này sao bay lấp lánh nhiều màu ở background và các hiệu ứng khác đã được fix một cách nhanh nhất.
[video=youtube;gHQSVN3-qFU]http://www.youtube.com/watch?v=gHQSVN3-qFU&feature=player_embedded[/video]

3 mươi mấy người tải, 1 người thank, hic..

cái link tải file đính kèm bài này die oài bác ơi.bác up lại zùm em cái.nhanh nhanh nhak bác.em đang cần gấp bác ak

Chỉnh sửa cuối:

anhnhanctv

sao trong ổ c của mình không có folder resource vậy bạn? Mình xài bản c6v41 FINAL by Ntv_79! Thanks! Vậy muốn sử dụng hiệu ứng thì phải làm sao? Thanks!

Dragon459

Manager
sao trong ổ c của mình không có folder resource vậy bạn? Mình xài bản c6v41 FINAL by Ntv_79! Thanks! Vậy muốn sử dụng hiệu ứng thì phải làm sao? Thanks!

ngoài c2z thì có thể sử dụng e2z với chức năng tương tự
Ổ C k có resource thì tự tạo thêm
Quá trình tạo thêm mà báo đã có thì chứng tỏ nó bị ẩn => dùng x-plore hiện file ẩn.

hienhuy1996

cho mình hỏi sao mình chép cái effects của hịu ứng sao bay vào c:\resource mà nó chỉ xuất hiện mấy cái hịu ứng quay vòng vòng thôi àh, kg thấy sao đâu hết, mình đã thử các hịu ứng khác nhưng cũng bị như vậy, mình đang xài nokia 5250

Dragon459

Manager
cho mình hỏi sao mình chép cái effects của hịu ứng sao bay vào c:\resource mà nó chỉ xuất hiện mấy cái hịu ứng quay vòng vòng thôi àh, kg thấy sao đâu hết, mình đã thử các hịu ứng khác nhưng cũng bị như vậy, mình đang xài nokia 5250

nếu là Fw gốc thì k hỗ trợ hoàn toàn đâu.

hienhuy1996

vậy giờ mình tải fw như thế nào bạn giúp mình với, mình thích cái hiệu ứng sao bay lắm

hienhuy1996

chắc phải chịu vậy thôi chứ mình gà mấy dụ này lắm, mình có ông anh vì cái dụ cfw này mà cài lại máy nên cũng thấy ớn ớn, tiện thể vip cho hỏi mình muốn thanks cho vip phải làm sao?

Ntv_79

bác nào thêm cho em hiệu ứng sao bay vào
effects này http://www.mediafire.com/? n5knk7jxd7lagj8 hộ em với. Em làm theo hướng dẫn nhưng không được chỉ có sao bay trên
selection box.

Bạn down lại hiệu ứng sao bay và copy tất cả các file ảnh Jm_p_list1.png.... sang thì mới có sao mà bay được chứ!

Ntv_79

bác nào thêm cho em hiệu ứng sao bay vào
effects này http://www.mediafire.com/? n5knk7jxd7lagj8 hộ em với. Em làm theo hướng dẫn nhưng không được chỉ có sao bay trên
selection box.

Bạn down lại hiệu ứng sao bay và copy tất cả các file ảnh Jm_p_list1.png.... sang thì mới có sao mà bay được chứ!

makecry

bác làm thử đi. Copy hết rồi, không copy thì làm sao có sao bay trên selection box. Em đoán bác cũng sẽ bó tay với cái effects này