• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HỖ TRỢ CÁC BƯỚC UP ROM CHO KAISER

kaiser_vn

Chào các bác.
Em mới chuyển sang sử dụng Kaiser, em tìm trên diễn dàn các bài về up rom và làm thử thì kô được. kô biết bị lỗi chỗ nào ? up xong nó vẫn như cũ.
Máy em đang sử dụng là nguyên bản rom của HTC, em muốn dùng thử các bản rom mới .
Mong các bác giúp đỡ. Nếu được các bác chỉ cặn kẽ giúp, để mấy người mới như em dễ hiểu.
Thanks.

TranMinhMan

Super V.I.P
- Máy bạn đã được HardSPL trước khi up ROM. Tìm hiểu về HardSPL tại đây.
- Kết nối máy với PC qua USB.
- Chạy file KaiserCustomRUU.exe và làm theo các bước hướng dẫn trên màn hình => máy về trạng thái BootLoader và chờ loading 100% => máy tự reset là đã có ROM mới.
Chúc thành công!:D

kaiser_vn

Thanks.
Bác cho em hỏi thêm tí về HardSPL: mỗi bản rom có một bản HardSPL tương thích riêng phải kô ?
Máy em load 100% và tự động reset lại nhưng vẫn bình thường, kô có gì mới cả. ngay cả giao diện cũng củ luôn :(.
Em up bản rom "PHAROS_ROM_20755_WWE_manila2d_opal_v10.by_poldo.rar".
Mong các bán chỉ giáo thêm.
Kaiser_vn

PhamHien

Thanks.
Bác cho em hỏi thêm tí về HardSPL: mỗi bản rom có một bản HardSPL tương thích riêng phải kô ?
Máy em load 100% và tự động reset lại nhưng vẫn bình thường, kô có gì mới cả. ngay cả giao diện cũng củ luôn :(.
Kaiser_vn

Theo mình, Hard SPL là cố định giá trị của SPL và không bị thay đổi khi up các bản ROM khác nhau. Vì vậy không có chuyện mỗi bản ROM có một HardSPL riêng!

kaiser_vn

Em làm đi làm lại nhiều lần mà vẫn vậy. Các thiết bị kết nối đều tốt cả. Kô biết sai ở chỗ nào :((. Em dùng HardSPL3.29 kô biết có hợp với bản rom trên kô ?
:(

NhatToai

Super V.I.P
Thanks.
Kaiser_vn

Em làm đi làm lại nhiều lần mà vẫn vậy. Các thiết bị kết nối đều tốt cả. Kô biết sai ở chỗ nào :((. Em dùng HardSPL3.29 kô biết có hợp với bản rom trên kô ?
:(

Nếu máy bạn đã thực hiện thành công HardSPL 3.29 thì coi như đã ổn rồi.Muốn up ROM cứ cho máy về bootloader>>kết nối với cap và up,tuy nhiên máy tính bạn phải cài ActiveSync 4.5.
Nếu bạn dùng Kaiser (TyTN_II hoặc AT&T) thì phải up ROM cho dòng Kaiser,vậy mà bài trên bạn nói bạn up bản ROM nào vậy,có chắc là ROM cho Kaiser không?:-/

kaiser_vn

Thanks.
Máy em có cài đầy đủ ActiveSync. Bản Rom em down về cũng từ diễn dàn dành cho Kaiser ( không nhớ link) nên em nghĩ là nó sẽ phù hợp với máy em.
down về và giải nén ra thì có đuôi (*.nbh). Còn việc up bình thường thì em cũng kô biết có đúng kô nữa, em làm theo cách hướng dẫn của bác Hao0907xxxx chỉ cách up rom trên thẻ nhớ.
Mong bác chỉ thêm.
Kaiser_vn
P/s: máy em là Kaiser HTC, có camera phía trước.
Làm sao mình kiểm tra được máy đã cài HardSPL?
Thông số máy em: Rom version: 1.82.707.0 WWE
Rom date 11/03/07
Radio version: 1.27.12.11
Protocol version: 22.45.88.07H
CE OS 5.2.1620( Build 18125.0.4.2)

Chỉnh sửa cuối:

NhatToai

Super V.I.P
Bản ROM bạn nói ở bài trên không phải cho dòng Kaiser mà là ROM cho dòng Pharos.
Để xem máy đã HardSPL thành công chưa thì bạn vào Bootloader sẽ thấy.Cách vào Bootloader và HardReset bạn tìm đến Topic thảo luận cho dòng Kaiser sẽ thấy hướng dẫn,có 2 Topic như vậy trong khu vực này.
Để biết chắc máy mình HardSPL thành công thì sao khi vào Bootloader bạn sẽ thấy như sau.VD bạn dùng SPL 3.29:
KAIS1*0
SPL-3.29.Hard
CPLD-8
Vấn đề này đã có Topic thảo luận,bạn nên tìm kiếm và post bài trong đó sẽ thích hợp hơn.

kaiser_vn

Sau khi mày mò cả ngày, cuối cùng cũng up xong, nhưng bị mất tiếng ( cái này thì có thể tự xử lý). Cảm giác tự tay mình làm thiệt là đã mặc dù chưa đạt 100%. Cám ơn các bác dã tận tình giúp đỡ.

Anbis

Sau khi mày mò cả ngày, cuối cùng cũng up xong, nhưng bị mất tiếng ( cái này thì có thể tự xử lý). Cảm giác tự tay mình làm thiệt là đã mặc dù chưa đạt 100%. Cám ơn các bác dã tận tình giúp đỡ.

Bạn chỉ cần up Radio lại là ngon lành rồi :) dùng thử version dưới đây nhé, nếu ở SG thì rảnh qua chỗ mình giao lưu chơi ^^ Trà Việt hiên quán, số 48 Út Tịch, quận TB (ngay cạnh cafe SoHo và hội Việt Mỹ ấy) :D
http://f1ip.net/Downloads/KaiserFiles/Radios/KAIS_Radio_Only_1.70.19.09.zip

kaiser_vn

Chào các bác.
Mấy hôm bận wá nên kô lên forum được( đang thưởng thức cái Rom mới). Em còn phải học hỏi thêm nhiều. Hôm nào em sắp xếp chạy wa đó để giao lưu, thanks.
Kaiser_vn

vitdiesel

các bác cho mình hỏi ...mình có thể up rôm và radio từ win vista được không....liệu có giống XP không? ....có điểm gì cần chú ý không àh? thanks các bro

PDAmember

Khác cái là Vista thì dùng Win Mobile Device Center làm tool đồng bộ còn XP phải cài thêm Active Sync 4.5nếu bạn muốn Up Rom từ PC.

Chỉnh sửa cuối: