• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hỗ trợ làm Logo Mạng, Lockscreen và màu nền cho "Slide to Unlock"

HTC_VUTHANH

Moderator
cái màu nền chạy chữ slide unclock dunf kiểu gì vâyj mấy bác ơi?
ý bạn muốn màu nền chạy chữ slide unclock hả?Nếu đúng thì bạn làm như sau:
Còn đây là nền chạy mầu cho chữ slide to unlock

IP4 thì các bạn dùng cái này nhé

Và ảnh có chữ có nền mầu đang chạy nhé

Các bạn down về đổi tên thành bottombarlocktextmask.png chép đè theo đường dẫn System\library\privateFrameworks\TelephonyUI.framework nhé mà để mình viết tên cho luôn cũng đc. Nếu bạn nào muốn đổi tên Slide to unlock và Slide to answer hoặc những chữ gì bạn cần đổi thì mình sẽ làm hộ rồi gửi file cho các bạn,các bạn chỉ việc chép vào là ok.

bunrieucua

Bác nào làm giúp mình logo có chữ HoàngVIP (có phân biệt chữ hoa và chữ thường nhé) giống với chữ trên đây với được không vậy?
Nếu có dấu thì càng tốt (mà không có cũng xin nhận vậy;;))

Ps: Xin resize dùm mình cho vừa với kích cỡ logo của iP 3GS luôn nữa nhé!
Ps: Xin resize dùm mình cho vừa với kích cỡ logo của iP 3GS luôn nữa nhé!
Mình cảm ơn!

t1985

cho mình tất cã những thứ trên nha . ip cũa mình nè : iphone 3g , FW3.1.3

heoconnh

chủ thớt ơi.cái này có làm được cho fw5.0.1 kô.
mình đã chép vào nhưng mà kô được.đổi đuôi như bạn hướng dẫn, đổi cả đuôi giống file cũ nhưng vẫn kô được.
bạn có thể chỉ cho mình được kô.

hdshi125i

Tình hình là thời gian vừa rồi rất bạn lên ko hay vào PDA nên các bạn thông cảm.Từ hôm nay mình sẽ quay lại để phục vụ các bạn
Tình hình là tớ vào diễn đàn cũng đã lâu nhưng chưa có gì đóng góp hôm nay mở topic này muốn đóng góp ít hình ảnh đẹp cho e iphone yêu quý của chúng ta. Đầu tiên mình sẽ nhận Design Lockscreen cho các bạn, đối với ai biết Photoshop thì là đơn giản nhưng đối với bạn nào chưa biết thì nó cũng hơi khó :)) Đây là ảnh Lockscreen của mình

Nếu đưa ảnh của mình và bạn gái lên rồi viết vài câu thơ băng thư pháp nhìn cũng đẹp đấy chứ nhỉ. Bạn nào muốn có bức ảnh design như ý thì gửi ảnh cần design và câu thơ hoặc câu danh ngôn các bạn thích cho mình,mình sẽ làm hộ

Còn logo thì ko cần phải nói nhiều nữa nhỉ,ở diễn đàn cũng có nhiều người nhân làm rồi nhưng mình thấy hầu như ko đáp ứng hết nhu cầu đc lên mình muốn giúp thêm một tay cho các bạn hãy gửi logo mà các bạn muốn cho mình,mình sẽ cố găng làm theo đùng yêu cầu của cac bạn

Nếu các bạn đã có logo mang trên cydia rùi thì theo đường dẫn System -> Library -> Carrier Bundle rùi tìm số 45201 xóa bỏ hinh có tên Default_CARRIER_MOBIFONE.png và thư mục tên FSO_CARRIER_MOBIFONE.png sau đó đổi tên logo mà mình làm cho giống như 2 thư mục trên và chép đè vào

2.sau đó bạn bạn chép cái hình mình vừa làm cho bạn rồi thay tên logo đó bằng 2 cái tên trên nhé.Bạn nhớ là copy cái ảnh thứ 1 đặt tên là : Default_CARRIER_MOBIFONE.png cái ảnh thư 2 đặt tên là VN_MOBIFONE.png sau đó bạn resping lại cái là ok.
*Chú ý:Nếu là IP 4 các bạn chỉ việc đổi tên logo thành đúng tên nhà mạng rồi chép đè vào đường dẫn System/Library/Carrier Bundles sau đó khởi động lại IP là ok

Tặng luôn các bạn LOGO của 3 nhà mạng,làm bằng font thư pháp

1 VIETTEL http://www.mediafire.com/?dg9kphbhws6hlaf
2 MOBIFONE http://www.mediafire.com/?9n3a9b1i7h9su4m
3 VINAPHONE http://www.mediafire.com/?y9v4xz7mrqex98r

Còn đây là nền chạy mầu cho chữ slide to unlock

IP4 thì các bạn dùng cái này nhé

Và ảnh có chữ có nền mầu đang chạy nhé

Các bạn down về đổi tên thành bottombarlocktextmask.png chép đè theo đường dẫn System\library\privateFrameworks\TelephonyUI.framework nhé mà để mình viết tên cho luôn cũng đc. Nếu bạn nào muốn đổi tên Slide to unlock và Slide to answer hoặc những chữ gì bạn cần đổi thì mình sẽ làm hộ rồi gửi file cho các bạn,các bạn chỉ việc chép vào là ok. À nếu bạn nào đã update logocarrier hoặc dùng FW 4.X mà ko đổi đc logo theo cách trên thì xem bài hướng dẫn này nhé

http://www.pdaviet.net/showthread.php?101107-Hướng-dẫn-đổi-logo-màu-bằng-MIM-cho-FW4.X-và-FW-3.X
Lưu ý với các bạn là yêu cầu logo hay cái gì đó thì phải nói rõ là IP loại gì và FW đang dùng nữa nhé
bạn ơi hướng dẫn mình tạo cho mình cái logo để thay mũi tên cho side to unlock với.chi tiết nhé.mình tạo các góc logo nó không được tròn cứ vuông nên xấu quá.

buiconglinh172

Vậy bạn làm dùm mình chữ Mai Linh giống như bạn nha. chữ thư pháp và chữ bình thường màu xanh lá cây nha. Cám ơn bạn rất nhiều! Máy mình 3GS FW 4.1

iphoneprolucly

Bạn làm dùm mình 1 logo, độ phân giải chữ dùng cho iphone 4 ios 5.0.1nha.
Mạng đang sử dụng : Viettel
Tên Logo : Nhật ^ Diễm
hình trái tim ở giũa nha bác
Chữ màu Hồng bạn nhé, Font giống chữ Louis ở trên.
Email : vn.doan_minhnhat@yahoo.com
Thanks cho sự nhiệt tình cùa bạn !

ferrari777

Ai làm giúp cái logo ferrari , posrche chỉ hình thôi không chữ và cái chữ Google như trên web thanks

anhhuy0707

Anh ơi anh gúp em đc không. nhìn ở trên em không hiểu gì cả. anh có thể cho em yahoo hay số điện thoại đc không. em mới sài ip nên chưa biết gì cả.. mong anh giúp đỡ

hoangtu_mc

Ai cho mình hỏi giờ topic này có còn hoạt động nữa không vậy. mình mới mua con IP 4S tặng vợ vào đây nhìn thấy bác chủ topic làm logo đẹ quá muốn nhờ bác làm dùng em một cái :D

Bennguyen1808

Vay ban giup minh lam cai logo va thanh truoc mo khoa nha lam ten Mr.Ben

Cái này mình dùng photoshop làm mình đã nói ở trên rồi nếu bạn nào biết dùng photoshop thì có thể nói là dễ,mình chỉ làm giúp những ai ko biết về photoshop thôi

Ban lam giup minh logo va thanh truoc nha minh ko biet ji het lam ten Mr.Ben

Bennguyen1808

Vay giup minh nha

Cái này mình dùng photoshop làm mình đã nói ở trên rồi nếu bạn nào biết dùng photoshop thì có thể nói là dễ,mình chỉ làm giúp những ai ko biết về photoshop thôi

Lam cho minh logo va thanh truoc ten la Mr.Ben . Lam mau giong cua ban nha may minh la iphone4 ban 5.1 cam on ban truoc

vippro00

Bạn làm dùm mình 1 logo, độ phân giải chữ dùng cho iphone3gs
Mạng đang sử dụng : Viettel
Tên Logo : HuỳnhTim
Chữ bóng bác nhé
Thanks cho sự nhiệt tình cùa bạn !