• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hỏi cách restore firm 1.1.3?

xlem

các bác ạ , em mới đc cho con IP đang chạy 1.1.4 (nó có BL là 3.9 - sx tuần 34 mà các bác ) , hôm nọ bị die , do em chưa bít chạy lại FW nên đành vác ra hàng , mất tới 200k , nhưg sau khi người ta chạy cho xong thì cái modem FW là 04.04.05_G còn vers thì lại là 1.1.3 mà theo em bít là nếu để nhưu thế rất hay lỗi hệ thống quả nhiên thế thật

nay em muốn chạy lại FW cho nó thì làm như nào các bác , các bác chỉ em với ạ !!! em cũng hok bít là cần phải có những phần mềm nào để có thể chạy FW cho em nó đc nữa

em kính mong các bác chỉ giáo cho em ạ

ThAngNgO_

các bác ạ , em mới đc cho con IP đang chạy 1.1.4 (nó có BL là 3.9 - sx tuần 34 mà các bác ) , hôm nọ bị die , do em chưa bít chạy lại FW nên đành vác ra hàng , mất tới 200k , nhưg sau khi người ta chạy cho xong thì cái modem FW là 04.04.05_G còn vers thì lại là 1.1.3 mà theo em bít là nếu để nhưu thế rất hay lỗi hệ thống quả nhiên thế thật

nay em muốn chạy lại FW cho nó thì làm như nào các bác , các bác chỉ em với ạ !!! em cũng hok bít là cần phải có những phần mềm nào để có thể chạy FW cho em nó đc nữa

mời bạn qua đây nha rất đơn giản và nhanh gọn =D> : http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=21653

NguyenThanhTuan

Super V.I.P

Nếu BL của bạn là 3.9 thì làm theo cách sau : (trước khi làm thì chuyển qua never autolock)

Dùng ZiPhone mới nhất , click vào REFURBISH , báo thành công thì đưa về DFU MODE restore lại firmware 1.0.2 , có modem FW cũng là 3.14.08 . Sau đó bạn lại tiếp tục đưa về DFU MODE và restore lên 1.1.3 nếu bạn muốn . Các bạn khác muốn hạ modem FW ở các version khác cũng làm như thế.

Chỉnh sửa cuối:

xlem

em bị lỗi đến nỗi nó còn không vào đc ấy chứ ạ cứ chết đứng ở hình quả táo , rồi một lúc sau ra hình sợi cáp cắm vào itunes
Em đành phải down bản 1.1.3 về để restore lại , nhưng thấy bác bảo là down về 1.0.2 thì em mừng quá , máy có sẵn em làm luôn :D

em cảm ơn bác ạ , em đang restore về 1.0.2 , hic hic hic cái driver USB 2.0 của em bị lõi nên là em hok thể sync và restore đc , may mà có cái wweb driveragent.com nó scan rồi cho download luôn bản fix driver hic hic h thì chạy ngon rồi ke ke ke !!! em cảm ơn các bác đã chỉ bảo ạ hihihi

(bác nào bị mất đĩa cài driver của main thì báo em một tiếng em share cho bác cái acc của driveragent.com tha hồ mà down :D driver trả tiền mà các bác):D

Chỉnh sửa cuối:

xlem

bác ơi , em hỏi có vẻ hơi đần chút nhưng sao mà nó restore lâu thế ạ , em ngồi chờ gần 30' rồi mà nó mới chỉ đc có một vạch là sao ạ :-?? em thấy lo lo cái màn hình IP thì vẫn quay đều em bắt đầu thấy run run ạ :-ss

XuanTruong

Super V.I.P
bác ơi , em hỏi có vẻ hơi đần chút nhưng sao mà nó restore lâu thế ạ , em ngồi chờ gần 30' rồi mà nó mới chỉ đc có một vạch là sao ạ :-?? em thấy lo lo cái màn hình IP thì vẫn quay đều em bắt đầu thấy run run ạ :-ss

Nếu Bạn tải FW về sẵn rồi thì quá trình Restore chỉ mất khoảng 15 phút là xong tất cả! Còn nếu chưa tải được mà để tự động iTuner tải về thì không biết đến bao giờ vì còn phụ thuộc đường truyền Internet!!!;;)

xlem

hic em down về rồi mà down về rồi mới đau chứ :(( , nó cứ đơ ra hoài à , mà nhà em vừa mất điện xong , h có rồi , em kết nối lại với itunes thì khi nó extract xong chuyển qua bên prepare thì nó báo lỗi luôn ạ hic hic hic số em đen như cầy tơ á , tự nhiên cúp điện hok à :(( h tính sao các bác ơi :((

xlem

bây h màn hình của em nó cứ hiện lên cái cáp cắm vào itune ấy ạ , đó là DFU hay cái j thế hả các bác :(( các bác chỉ em với ạ huhuhuhuhuhuuuuu

NguyenThanhTuan

Super V.I.P
Bạn bình tĩnh,bây giờ cắm iphone vào cáp,chạy ibrick 0.91 , ibrick sẽ báo cho bạn 2 lựa chọn Boot the phone và Downgrade.... , bạn chọn Downgrade.... , màn hình iPhone sẽ chuyển sang màu trắng , lúc này bạn đang ở DFU Mode , bạn bật iTunes lên rùi restore lại lần nữa xem .

xlem

em đã làm rồi ạ , h em chỉ restore về bản 1.0.2 đc thôi bác ạ , lên bản 1.1.3 em hok lên đc , em cũng chả hiểu nữa , chạy toàn bị báo lỗi , lỗi lung tung hết cả lên lúc tì code -1 lúc thì lại bị [1013] , em đến bó tay với con máy tính nhà em hic hic hic

NguyenThanhTuan

Super V.I.P
Việc cần làm bây giờ là bạn làm lại 1 lần nữa theo đúng chỉ dẫn , sau đó gặp lỗi ở đâu và lỗi như thế nào bạn ghi lại , như thế mọi người mới giúp bạn được.

xlem

em muốn activate cho bản 1.0.2 thì làm thế nào hả các bác , em đang tạm xài bản 1.0.2 để em test lại con máy tính của em ạ !!!!

còn đây là tư liệu về cái lỗi của em nó ạ

ThAngNgO_

bạn dùng IBr đi bạn,boot the phone rùi dùng ZiPhone active.ac luôn 1.1.4 đi bạn sài 1.0.2 làm gì nữa :)
Nhân tiện cho mình hỏi,máy mình 1.1.2 fullbox giờ muốn lên 1.1.4 thì ko biết BL của nó có bị xuống 3.9 ko nhỉ các bạn

xlem

em đã lên đc 1.1.3 , đã unlock full 100% , nhưng sài đc khoảng 4 tiếng thì bắt đầu có hiện tượng lạ đó là màn hình chớp liên tục , bị vỡ hình lung tung , em cũng không hiểu vì sao nữa , nhưng bb của em hạ về 1.1.3 cũng không hạ mà lúc nào cũng ở bb của 1.1.4 , liệu đó có phải là lỗi không ạ ?? em sẽ tìm một cái camera về quay thử cho anh em xem cái lỗi này xảy ra là vì sao hic hic hic , chán quá , máy vọc đc mấy hôm đã hỏng lung tung rồi :-<

xlem

các bác ơi cho em xin link của cái web chứa tất cả các bạn FW của ip từ 1.0.2 đến 1.1.4 với ạ , máy em có BL 3.9 các bác giúp em nhé

em cảm ơn các bác ạ , em đang cần cứu khẩn cấp con IP của em ạ

Huycl2507

các bác ơi cho em xin link của cái web chứa tất cả các bạn FW của ip từ 1.0.2 đến 1.1.4 với ạ , máy em có BL 3.9 các bác giúp em nhé

em cảm ơn các bác ạ , em đang cần cứu khẩn cấp con IP của em ạ

Link FW các 1.00--> 1.14 đây

1.0.0:
http://appldnld.apple.com.edgesuite....a_Restore.ipsw
Release Date: June 29, 2007

1.0.1:

http://appldnld.apple.com.edgesuite....5_Restore.ipsw

Release Date: July 31, 2007

1.0.2:
http://appldnld.apple.com.edgesuite....8_Restore.ipsw
Release Date: August 21, 2007

1.1.1:

http://appldnld.apple.com.edgesuite....a_Restore.ipsw

Release Date: September 27, 2007

1.1.2:
http://appldnld.apple.com.edgesuite....b_Restore.ipsw
Release Date: November 11, 2007

1.1.3:

http://appldnld.apple.com.edgesuite....3_Restore.ipsw

Release Date: January 15, 2008

1.1.4:
http://appldnld.apple.com.edgesuite....2_Restore.ipsw
Release Date: February 26, 2008

xlem

em cảm ơn bác ạ !! em xin các mod đừng xóa cái topic này vội ạ , máy tính của em đang đi kiểm tra lại main và ổ cứng xem có lỗi j không mà gần như lúc nào cũng bị xung đột dữ liệu , em rất cần mấy link down này , các bác để lại cho em nhé !!! hic hic hic chật vật up FW ngoài hàng net :(( đời nhục như con trùng trục :(:)(:)((

em vừa xóa xong cái baseband , h đang down bản 1.1.3 xem nó có thể thay đổi đc j không , em nghĩ là do hội sửa chữa điện thoại nó làm ăn vớ vẩn nên là cái phone của em nó bị xung đột nặng nề ~~~> màn hình dùng đc lúc lại chớp đùng đùng hic hic hic cầu mong là nó không sao cả :((

xlem

em đã up lại xong FW 1.1.3 sau khi đã xóa hết BB nhưng sao cái modem firmware nó vẫn là của 1.1.4 ạ , nhung thôi em cứ để thế này rồi test xem nó ra sao ! xem có lỗi lầm j xảy ra trong quá trình sử dụng rồi em lại hỏi các bác tiếp vậy , hic hic em phiền các bác nhiều quá ạ T_____T