• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hõi cách tải nhạc cho HTC Shadow !!!

boycantinhlx

Các bác giúp dùm em mới xài máy hdh nên không biết cách tải nhạc cho con HTC shadow bằng cáp (tải vào thẻ nhớ)
Khi cắm cáp kết nối dt với máy tính thì nó hiện tùm lum hết không biết chọn cái nào, các bác nào biết giúp zum em!!!
CÁm ơn trước !!!!

boycantinhlx

up up, các bác giúp dùm, đang rầu về vụ này, tính mua đồ đọc thẻ nhưng mau hư quá, vả lại lấy thẻ ra vào hoài thì không tốt cho máy
up up

PhamHien

Bạn có hai cách để tải nhạc vào thẻ nhớ:
1. Rút thẻ ra ngoài dùng adapter nhét vào đầu đọc thẻ, cắp vào PC và chuyển nhạc. Sau đó insert thẻ lại máy. Cách này rất nhanh
2. Để nguyên thẻ nhớ trong máy. sau khi đã sync với máy tính (Active Sync) bạn mở cửa sổ chương trình Active Sync, chọn Biểu tượng Explorer, tìm đến My device/ Storage.. mở ra và kéo thả nhạc vào đó. Cách này khá chậm!

thainguu

Bạn có hai cách để tải nhạc vào thẻ nhớ:
1. Rút thẻ ra ngoài dùng adapter nhét vào đầu đọc thẻ, cắp vào PC và chuyển nhạc. Sau đó insert thẻ lại máy. Cách này rất nhanh
2. Để nguyên thẻ nhớ trong máy. sau khi đã sync với máy tính (Active Sync) bạn mở cửa sổ chương trình Active Sync, chọn Biểu tượng Explorer, tìm đến My device/ Storage.. mở ra và kéo thả nhạc vào đó. Cách này khá chậm!

cho em hỏi:

vậy ko có cách nào kết nối với máy tính để máy tính nhận diện thẻ nhớ máy như là một USB à? như thế có phải là dễ chép nhạc, phim ko?

kiet_xu

Có cách biến SP thành USB nhưng bạn phải dùng thêm phần mềm cài vào SP. Bạn có thể dùng phần mềm WM5 Storage để PC nhận SP như 1 USB. Khi đó các file sẽ được chuyển trực tiếp từ PC vào thẻ nhớ