• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hỏi cách tháo vỏ O2 Zinc

tungbs88

Máy O2 Zinc của mình bàn phím Querty và phím nguồn không đc nhạy,nhiều khi phải nhấn 2,3 lần mới được.Mình muốn tháo máy để vệ sinh bàn phím nhưng ko rõ phải tháo như thế nào nên thấy hơi ghê.Ai có hướng dẫn bằng hình ảnh thì up lên giúp mình nhé.(hoặc ai đó biết chỗ nào ở HN nhận làm ko?Giá bao nhiêu?).Thanks!;)

nin1009

Posted via Mobile Device
theo mình bạn không nên tháo ra làm gì,nếu bạn đang xài bản rom gốc thì,mình nghĩ bạn nên up thữ bản 6.0 thử xem sao,lúc trứơc máy mình phím end call không nhạy mình up 6.0 nó chạy ok lắm,bạn thử xem sao,chúc bạn thành công

tungbs88

Mình đã up lên win6.0 và chạy rất tốt,nhưng bàn phím qwerty không được nhạy.Ai có hưỡng dẫn tháo vỏ máy thì up lên giúp mình nhé.Thanks!

faconnect

mình cũng muốn tháo con zinc này ra vệ sinh fát, nhiều bụi quá, mới nạy ra một tí mà thấy két cả đống bụi, cái loa nghe cũng bịt đầy bụi mà kô lau đc, tớ lấy tăm và bông thì cũng chỉ lau đc bên ngoài, có khi còn đẩy bụi vào trong. Bác nào bít cách chỉ cho an em với
em đang bí chỗ fía sau nắp máy, thấy mỗi 2 con ốc, nhưng cái nắp chỗ Camera kô hỉu nó vướng cái gì, chẳng thấy ốc ác và nẩy gì cả, hic, giờ chẳng dùng đc bàn fím, bấm cứ rít rít, chát chit khó chịu vô cùng tận.
các bác giúp em với.
xót máy lắm, "em" nó mà "vật" ra thì em chết.

faconnect

hic, van ko ai bit cach thao con vo may nay a cac bac, hu hu, lau lam roai em ko dung ban phim qwerty cua may, hu hu

phucph

Tui đã tự tháo một lần rôi noi chung là khá ghê tay, anh em không nên liều, đặc biệt là Cáp bàn fim, nhỏ tí ti và giòn lém, dễ gãy vô cùng, ra quán đi để có hỏng còn bắt đền thợ

dinkiny

Tui đã tự tháo một lần rôi noi chung là khá ghê tay, anh em không nên liều, đặc biệt là Cáp bàn fim, nhỏ tí ti và giòn lém, dễ gãy vô cùng, ra quán đi để có hỏng còn bắt đền thợ

bác này nói đúng nè, cáp bàn phím rất dễ gãy, không nên tháo máy ra.

Nhưng nếu để vệ sinh bàn phím thì rất đơn giản không cần tháo máy. Chỉ cần cạy lớp bàn phím lên (hơi cứng do dán keo, nhưng nhẹ tay từ từ thì tháo rất trơn tru). Cụ thể là các bác cứ lấy cây dao thái lan kê sát bên trái chữ Q, cạy lên từ từ. Lưu lý là có 3 lớp: 1 lớp mạch, lớp đệm và lớp phím. Ta cần cạy lên 2 lớp trên, lớp mạch còn lại được dán cứng vào thân máy nên sẽ không cạy ra. Sau khi cạy 2 lớp trên ra rồi thì dùng mũi dao vệ sinh các điểm tiếp xúc trên bản mạch (nhớ làm nhẹ tay thôi nhé). Sau đó gắn 2 lớp trên lên lại là OK.
Chúc các bác thành công.

faconnect

Posted via Mobile Device[/]

he he, thanks bac lan nua, cai ban phim than yeu da hoat dong tro tru, thich that, lau lam roi moi dc chat chit thoai mai nhu the nay, :D
(hi hi, em logon bang dt nen chang nhin thay cai nut thanks o dau, de lan sau em log bang may tinh em nhan vai fat bac nha, ui zui, ban fim, suong, kha kha)

faconnect

Posted via Mobile Device
a quen, bac nao bi nhu iem thi thay qua "dao thai lan" cua bac dinkiny bang cai tam go cho an toan, keo dao no sac qua cua mat lop cao su cua ban fim, a, thao pin ra nhe, an toan la thuong sach, ui, iu cai mobile qua, he he

namvu09

Vậy là không còn cách nào tháo vỏ. bản thân loa của dòng này nghe rất nhỏ lại còn bị bụi ...chán thãt

chienda

Vậy là không còn cách nào tháo vỏ. bản thân loa của dòng này nghe rất nhỏ lại còn bị bụi ...chán thãt

Đây là hướng dẫn từng bước hướng dẫn rất chi tiết cách tháo vỏ máy của dòng XDA mini S là đàn chị của chú Zinc nhà ta, cũng bàn phím trược ngang như vậy. Mình nghĩ cách tháo vỏ máy cũng tương tự thôi, chỉ cần khéo tay & tinh mắt. Ai thích khám..và..phá và muốn làm chủ hoàn toàn chú máy thân yêu của mình thì vô đây http://www.uselessinfo.pwp.blueyonder.co.uk/dismantleminis.htm tham khảo nha. Khuyến cáo đọc kỹ HDSD trước khi dùng. Chúc thành công như ý.

Chỉnh sửa cuối:

faconnect

Đây là hướng dẫn từng bước hướng dẫn rất chi tiết cách tháo vỏ máy của dòng XDA mini S là đàn chị của chú Zinc nhà ta, cũng bàn phím trược ngang như vậy. Mình nghĩ cách tháo vỏ máy cũng tương tự thôi, chỉ cần khéo tay & tinh mắt. Ai thích khám..và..phá và muốn làm chủ hoàn toàn chú máy thân yêu của mình thì vô đây http://www.uselessinfo.pwp.blueyonder.co.uk/dismantleminis.htm tham khảo nha. Khuyến cáo đọc kỹ HDSD trước khi dùng. Chúc thành công như ý.

hơ, có cái câu "XDA mini S là đàn chị của chú Zinc nhà ta" thì nghe hơi sai à nha. Chẳng phải cay cú gì nhưng tự dưng thấy cái tài liệu đó kém đi phần nào giá trị (vì Zinc mở máy có vẻ khác hoàn toàn cái XDA kia)

chienda

hơ, có cái câu "XDA mini S là đàn chị của chú Zinc nhà ta" thì nghe hơi sai à nha. Chẳng phải cay cú gì nhưng tự dưng thấy cái tài liệu đó kém đi phần nào giá trị (vì Zinc mở máy có vẻ khác hoàn toàn cái XDA kia)

Bạn nói có vẻ tức là chưa chắn chắn rồi. Còn mình đã sd qua 2 con này rồi mình thấy cơ cấu của nó hoàn toàn giống nhau. Mặc dù là chưa có cơ hội tháo máy ra lần nào (và hy vong là không). Còn bạn khi nào tháo được máy rồi thì nhớ cho mọi người biết là giống hay không nha. Mong!