• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hỏi cách up rom ship cho HTC Desire HD?

Boao

Vì là mới làm lần đầu nên em cũng có nhiều bỡ ngỡ, mong được mọi người chỉ bảo.

Tình hình là boss của em có nhờ cài lại soft cho Desire HD và bảo là phải tìm ROM cho ổn định, sóng tốt là được.

Em được biết đến ROM SHIP, máy em xuất xứ từ Hàn Quốc nên sẽ dùng bản ASIA. Có một số thắc mắc, mong được mọi người giải đáp:

Máy còn nguyên vẹn hệ điều hành, ROM gốc, chưa ROOT thì có cần phải Root, Radio S OFF, S-OFF... gì không? hay chỉ cần cắm máy vào PC rồi up ROM thôi?

Trước khi up ROM có cần Recovery không?

Có bản ROM nào tốt, sóng ổn định?

Mong được mọi người chỉ bảo

binhmogas

Vì là mới làm lần đầu nên em cũng có nhiều bỡ ngỡ, mong được mọi người chỉ bảo.

Tình hình là boss của em có nhờ cài lại soft cho Desire HD và bảo là phải tìm ROM cho ổn định, sóng tốt là được.

Em được biết đến ROM SHIP, máy em xuất xứ từ Hàn Quốc nên sẽ dùng bản ASIA. Có một số thắc mắc, mong được mọi người giải đáp:

Máy còn nguyên vẹn hệ điều hành, ROM gốc, chưa ROOT thì có cần phải Root, Radio S OFF, S-OFF... gì không? hay chỉ cần cắm máy vào PC rồi up ROM thôi?

Trước khi up ROM có cần Recovery không?

Có bản ROM nào tốt, sóng ổn định?

Mong được mọi người chỉ bảo

nếu làm cho boss thì nên up rom ship là tốt nhất nên up rom qua OTA (trực tiếp từ nhà sảng xuất) khỏi phải lăng tăng root, s-off... mất thời gian đối với mấy ông boss bận biệu.
bạn vào settings->about phone->system software updates đánh dấu vô scheduled check rồi bấm check now máy sẽ tự tìm rom mới nhất và cứ ok là nó download về và tự cài. rất an toàn.

takaru

nếu làm cho boss thì nên up rom ship là tốt nhất nên up rom qua OTA (trực tiếp từ nhà sảng xuất) khỏi phải lăng tăng root, s-off... mất thời gian đối với mấy ông boss bận biệu.
bạn vào settings->about phone->system software updates đánh dấu vô scheduled check rồi bấm check now máy sẽ tự tìm rom mới nhất và cứ ok là nó download về và tự cài. rất an toàn.

Hehehe , sau này boss của bạn ấy biết 1 tí thì " chết đòn " . Thực hành luôn đi . 1 công đôi việc . vừa biết lai vừa "nịnh" boss được