• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hỏi: có cách nào hạ firmware iphone 4 - world 6 xuống 5 ko có shsh ko

mrtuaans

tình hình là máu lửa ấn up thế là con ip nó update nên 6 luôn (lúc đấy e lại quên ko lưu shsh), giờ có cách nào hạ xuống mà ko cần shsh không các pak. tks

HTC_VUTHANH

Moderator
tình hình là máu lửa ấn up thế là con ip nó update nên 6 luôn (lúc đấy e lại quên ko lưu shsh), giờ có cách nào hạ xuống mà ko cần shsh không các pak. tks
bạn thử kiểm tra lại xem có lưu shsh của fw nào không

dennisnghe

Có thể máy bạn đã lưu lại 5.1.1 nếu bạn jailbroke và vào Cydia thời điểm vài tháng trước, vì con iP4 cũ của mình ko lưu SHSH nhưng lúc refresh Cydia thì thấy nó đã lưu cho 2 cái 5.1.1 và 5.1.1r, nhưng mình ko biết có downgrade về 5.1.1 đc ko nữa. Tại thời điểm này mình up từ 5.0.1 lên 5.1.1 đc nhưng ngược lại thì ko biết.

HTC_VUTHANH

Moderator
Có thể máy bạn đã lưu lại 5.1.1 nếu bạn jailbroke và vào Cydia thời điểm vài tháng trước, vì con iP4 cũ của mình ko lưu SHSH nhưng lúc refresh Cydia thì thấy nó đã lưu cho 2 cái 5.1.1 và 5.1.1r, nhưng mình ko biết có downgrade về 5.1.1 đc ko nữa. Tại thời điểm này mình up từ 5.0.1 lên 5.1.1 đc nhưng ngược lại thì ko biết.
có shsh thì việc hạ xuống fw 5.1.1 là điều đơn giản

StormPAV

Ko lưu SHSH thì ko hạ xuống đc bạn nhé,bạn kiểm tra kỹ lại xem lan jailbreak trước có tự động lưu trên máy ko

stone0_0heart

Chịu khó dùng tethered jailbreak cũng được mà! thực ra có mấy khi khởi động lại máy đâu!

bigboo

22/12 ra untethered jailbreak iOS 6 mà bác
dùng tạm chục hôm thôi :D