• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HỎI ĐÁP CÁC VẤN ĐỀ VỀ FIRMWARE

MinhThang

Manager
Các thắc mắc, yêu cầu về FIRMWARE, HACK... trong sử dụng các bạn pots vào đây, sẽ được các bạn có kinh nghiệm chia sẻ trong thời gian ngắn nhất và chính xác nhất. Khi tham gia Topic này yêu cầu các bạn thực hiện tốt Nội Qui về bài viết của Diễn Đàn đề ra.

hiepsinight

giúp đỡ hack c7

máy em hack c7 làm theo các cách như trên forum chỉ hack n8 , nhưng đến bước phoenix báo thiếu file thì ko có popup yes hay no như trong hình hướng dẫn mà ra cái popup báo thiếu file chỉ có chữ ok rồi , nhấp ok thì flashing failed , cần mấy pro giúp đỡ làm sao để hack tiếp đây .
sr em còn gà wá nên ko bik tạo topic này ở đâu mong các mod thông cảm :D:p

Chỉnh sửa cuối:

Hoden

Super V.I.P
tìm file thiếu đó chép vào trong đường dẫn nó báo trên, vì nó thiếu hoặc bị lỗi nên foenix không tìm thấy

hiepsinight

file này trên forum kêu không có mà anh, người ta cứ bải ignore nó

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 21 minutes:

sao ảm đạm wá hỏi wa h mới có 1 vip trả lởi , symbian 3 chưa tới thời sao :((

Chỉnh sửa cuối:

soclosoclo

Các bác cho em xin file hack của C7 và hướng dẫn em cách hack với. Gia đình xin chân thành cảm ơn và hậu tạ.

ngocgiape321

Cho mình hỏi tại sao lại hack firmware cho điện thoại? hack để làm gì và có hại gì mình chưa rành về đt lắm mong các bạn chỉ cho mih thanks!

MinhThang

Manager
Cho mình hỏi tại sao lại hack firmware cho điện thoại? hack để làm gì và có hại gì mình chưa rành về đt lắm mong các bạn chỉ cho mih thanks!

Hack để cài ứng dụng và can thiếp vào file hệ thống, hack không có hại gì cho máy cả mà chỉ có lợi cho người dùng, ngắn gọn để bạn an tâm, bạn nên tìm hiểu thêm các tt trên 4rum để rõ hơn về các HDH mới này nhé.

gioxuan2

Các thắc mắc, yêu cầu về FIRMWARE, HACK... trong sử dụng các bạn pots vào đây, sẽ được các bạn có kinh nghiệm chia sẻ trong thời gian ngắn nhất và chính xác nhất. Khi tham gia Topic này yêu cầu các bạn thực hiện tốt Nội Qui về bài viết của Diễn Đàn đề ra.

Happy new year!
Sao diễn đàn ít người dùng c7 vậy.
Bạn nào kinh nghiệm trong việc hackfone giúp mình tìm file uda và cách hack chi tiết con c7 với. Mình cám ơn nhiều!

ngocgiape321

Cần hướng dẫn chi tiết hack c6-01

Mình vừa tậu con c6-01 định hack nhưng sơ hack ko thành công thì mệt. Nên ai hack thành công rùi thì có thể hướng dẫn chi tiết cho mình. Thanks bạn nào có lòng tốt chỉ cho mình và các bạn đang dùng c6-01 =D>

luanthieugia

Mình down FW 013.016 của N8 về Flash = Phoenix thì gặp lỗi thiếu File. FW này mình down = Navifirm. Ko biết có bạn nào Up thành công rồi chỉ giúp mình nhé. Thanks!

hunterviet

Well-Known Member
Nhờ bác Thang giúp con N8 của e đổi sang tiếng việt với ah, hix hix, e search hoài mà không ra, ko tài nào đổi product cho n8 theo cách thông thường được. Cám ơn bác trước

bạn nào biết mong chỉ giáo . Mình down fw v14 của c7 nếu down bằng navi 0.5 thì fw chỉ có 6 file còn down bằng navi 1.2 thì lại hơn 10 file . Vậy thì dùng cái nào đây?

mathanh

Nhờ bác Thang giúp con N8 của e đổi sang tiếng việt với ah, hix hix, e search hoài mà không ra, ko tài nào đổi product cho n8 theo cách thông thường được. Cám ơn bác trước
bạn chỉ cần tải fw ngôn ngử tiếng việt về và dùng phoenix flash là sẻ có tiêng việt, không cần bận tâm đến Procode làm gì

bạn nào biết mong chỉ giáo . Mình down fw v14 của c7 nếu down bằng navi 0.5 thì fw chỉ có 6 file còn down bằng navi 1.2 thì lại hơn 10 file . Vậy thì dùng cái nào đây?

chỉ tải những file nào đã được navi tự đánh dấu

bạn chỉ cần tải fw ngôn ngử tiếng việt về và dùng phoenix flash là sẻ có tiêng việt, không cần bận tâm đến Procode làm gì

chỉ tải những file nào đã được navi tự đánh dấu

mình muốn dôwn fw về để hack nếu chỉ down những file mà navi đánh dấu thì không có file uda mà hack bằng phoenix thì cần có file uda và file 8G gì đó nữa (mình không nhớ rõ tên). Vậy thì mình cứ down tất cả các file đó và làm theo hướng dẫn hack c7 như hướng dẫn trên diễn đàn được không bạn, làm như thế có bị die phone không bạn. Mình đang rất muốn hack máy bạn giúp mình nhé!