• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hỏi đáp về SonyEricsson Arco xách tay(AU)

lathangthu

Mình mới lấy em này về, lần đầu sử dụng Android nên còn rất gà. Muốn lên nhờ các cao thủ giải đáp dùm một số các thắc mắc...xin cảm ơn!
P/S: Một số thông tin về máy mình: Version hiện tại lại 2.3.4 Build number: 4.0.1.B.0.112
Model number: IS11S. Máy đã unlock boot loader.
Nếu mình up FW lên bản cao hơn thì liệu có bị mất unlock ko? (Phải đi unlock lại)
Cách up FW cho em này có khác gì so với những em khác (Arc chính hãng-Bản quốc tế)
Có những lưu ý gì khi up fw em này ko?
Tạm thời mình có một vài câu hỏi như thế, trong quá trình vọc vạch có gì ko hiểu sẽ hỏi thêm các cao thủ...Xin cám ơn.
P/S: Mình vào trang appstore.vn/a để download và cài ứng dụng, down thì được nhưng đến lúc cài thì ko được do ko bấm đc nút Install, chỉ có nút Cancel là bấm đc thôi, chán thế,
Máy mình chưa root gì cả.