• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Hỏi đáp] Về vấn đề S-OFF - RECOVERY - ROOT- SUPER CID for SENSATION XE

vinhtung

Tình hình là em mới tham gia box Android này.Còn nhiều bỡ ngỡ.Máy e là sensation XE sau khi up lên 4.0 thì tình trạng là pin có cải thiện nhưng k chơi đc game :( .Máy của e giờ đã S-off và up lên 4.0 qua OTA giờ muốn làm tiếp các bước kia thì như thế nào.Các bác tư vấn giúp em với.:D
Em cảm ơn trước.hihi :p
[/URL][/IMG]

[/URL][/IMG]

[/URL][/IMG]​

ntt2006

Bạn nói rõ hơn là không chơi được game ra sao? cài không được hay chạy game bị lổi?Theo như hình thì máy bạn đã s-off, giời chỉ cần cài recovery, root máy , cài supercid thôi.

vinhtung

Bạn nói rõ hơn là không chơi được game ra sao? cài không được hay chạy game bị lổi?Theo như hình thì máy bạn đã s-off, giời chỉ cần cài recovery, root máy , cài supercid thôi.
mấy game hd như Asphalt 6 Let's Golf 3 MODUNR COMBAT 3 giờ là k chơi đc nữa rồi bác ạ.trước bản 2.3.4 chơi tốt.mới up lên 4.0.3 mới bị lỗi này, chán quá nên e tìm cách root luôn ạ.

vinhtung

Như vậy là em tiến hàng RECOVERY - ROOT- SUPER CID như bt đúng k các bác ^^

ntt2006

Như vậy là em tiến hàng RECOVERY - ROOT- SUPER CID như bt đúng k các bác ^^

Bạn tham khảo bên topic hướng dẫn rồi kiễm tra máy của bạn xem, nếu chưa thì theo đó mà thực hiện thôi.

tathucdinh

cho máy về hboot-->fastboot --> super cid luôn. Sau đó chạy rom về 2.3.4 là đc cậu nhé. Chưa S-off thì mới là bó tay vì ko có cách nào cho xuống lại đc :(

quimotgio

Máy mình cũng bị bệnh như bạn ,nhưng mình gà quá đọc quài vat có làm nhưng recovery toàn bị lỗi ,khi chạy recovery thì máy báo lỗi minh dùng chương trình recoverymanager nhưng chạy tới flash thì báo là recovery cũ không chạy được ,mong các bạn chỉ giùm mình cách sữa lỗi này mình cám ơn nhiều

venusian

Moderator
Máy mình cũng bị bệnh như bạn ,nhưng mình gà quá đọc quài vat có làm nhưng recovery toàn bị lỗi ,khi chạy recovery thì máy báo lỗi minh dùng chương trình recoverymanager nhưng chạy tới flash thì báo là recovery cũ không chạy được ,mong các bạn chỉ giùm mình cách sữa lỗi này mình cám ơn nhiều

Nếu đã có S-OFF rồi thì bạn Super CID cho nó luôn và up Rom xuống 2.3.4 để cài đi bạn.

quimotgio

Nếu đã có S-OFF rồi thì bạn Super CID cho nó luôn và up Rom xuống 2.3.4 để cài đi bạn.
Huhu mình cũng làm rồi nhưng trên pc báo là ko có kết nối ,bạn nghĩ có cách nào nữa không ,có bạn nào rãnh tối lên yahoo bày cho mình với ,nick : bry_kynight_graboy