• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HỎI & GIẢI ĐÁP CÁC THẮC MẮC VỀ QUĨ CỦA DIỄN ĐÀN PDAVIET 2010

Status
Không mở trả lời sau này.

XuanTruong

Super V.I.P
Topic này là nơi để các TỔ CHỨC và CÁ NHÂN có những thắc mắc các vấn đề liên quan đến QUĨ CỦA DIỄN ĐÀN PDAVIET! Tất cả các bài viết không liên quan đến chủ đề này Mình xin phép được Del vĩnh viễn! Mong các Thành Viên ủng hộ và hợp tác!

Thay mặt BQT PDAVIET
SMod XuanTruong

BraDo

QUĨ DIỄN ĐÀN PDAVIET nhằm giải quyết một số vấn đề cấp thiết:
1)- BQT vui lòng cho biết cụ thể là những vấn đề gì đc ko?
2)- Mức đóng góp tối thiểu là bao nhiêu?

XuanTruong

Super V.I.P
QUĨ DIỄN ĐÀN PDAVIET nhằm giải quyết một số vấn đề cấp thiết:
1)- BQT vui lòng cho biết cụ thể là những vấn đề gì đc ko?
2)- Mức đóng góp tối thiểu là bao nhiêu?

Xin trả lời Bạn như sau:

1)- HỖ TRỢ (Chứ không phải TẤT CẢ) chi trả Server, Domain, VBB, cùng các vấn đề khác liên quan đến KỸ THUẬT của Forum...
2)- Mình nhắc lại QUĨ PDAVIET không phải là BẮT BUỘC mà là TỰ NGUYỆN ỦNG HỘ mà đã là TỰ NGUYỆN thì BAO NHIÊU cũng được Bạn à!

HotelHoangMinh

Hình thức quyên góp như thế nào vì các Thành viên ở mọi miền Tổ Quốc và ai là người sẽ chịu trách nhiệm công bố việc thu, chi cho các Mem vậy anh?

MinhThang

Manager
Xem ra anh em rất hưởng ứng về vấn đề này, SM XuanTruong nên khẩn trương công bố cách chuyển tiền đóng góp xây dựng Forum, sao cho nhanh gọn nhất.

XuanTruong

Super V.I.P
Hình thức quyên góp như thế nào vì các Thành viên ở mọi miền Tổ Quốc và ai là người sẽ chịu trách nhiệm công bố việc thu, chi cho các Mem vậy anh?

- Hình thức kêu gọi ỦNG HỘ cả trên QUỐC TẾ lẫn mọi miền TỔ QUỐC Bạn ạ!
- Mình sẽ chịu trách nhiệm CÔNG BỐ THU CHI về SỐ TIỀN ỦNG HỘ với các THÀNH VIÊN!

Xem ra anh em rất hưởng ứng về vấn đề này, SM XuanTruong nên khẩn trương công bố cách chuyển tiền đóng góp xây dựng Forum, sao cho nhanh gọn nhất.

Hình thức là: Tới NGÂN HÀNG rồi chuyển vào tài khoản của Em đó Anh (Được thông báo rộng rãi bên Topic kia đó)!

nhathuy

Không có tài khoản ở ngân hàng Agribank à anh Trường ơi. Em muốn đóng góp thì phải đi thêm 60km nữa :(.

MinhThang

Manager
Có thể mở thêm Tài khoản tại AGRIBANK và SACOMBANK không SM XT, như thế sẽ thuận tiện cho việc đóng góp hơn. Đối diện nhà mình là 2 ngân hàng này, còn ngân hàng Ngoại thương thì lại đi khoảng 25km. Nên mở thêm Sacombank vì có chi nhánh tại Gia lai.

XuanTruong

Super V.I.P
Không có tài khoản ở ngân hàng Agribank à anh Trường ơi. Em muốn đóng góp thì phải đi thêm 60km nữa :(.

Có thể mở thêm Tài khoản tại AGRIBANK và SACOMBANK không SM XT, như thế sẽ thuận tiện cho việc đóng góp hơn. Đối diện nhà mình là 2 ngân hàng này, còn ngân hàng Ngoại thương thì lại đi khoảng 25km. Nên mở thêm Sacombank vì có chi nhánh tại Gia lai.

Trước mắt cứ 1 TÀI KHOẢN DUY NHẤT cái đã cho DỄ THEO DÕI và QUẢN LÝ. Sau này nếu có NHIỀU THÀNH VIÊN ủng hộ hãy hay. Các Đồng Chí khi nào đi đâu (Hoặc có Bạn bè có thẻ VCB thì nhờ chuyển tiền bằng thẻ rồi đưa tiền mặt lại cho Bạn bè cũng được mà) nếu THẤY TIỆN thì ủng hộ cũng được!;;):D

PhuongAnh

Mọi người có thể chuyển từ các ngân hàng khác sang VCB đều được cả rất đơn giản.Chỉ mỗi tội là mất thêm phí (không đáng là bao nhiêu) và khoảng 2 -3 ngày thì anh Trường mới nhận được thôi.:D

Kenji1992

sẽ đống góp cho diễn đàn 50.000 trong thời gian sớm nhất . vì còn là học sinh mọi người thông cảm hì :D

BraDo

Những mem muốn ủng hộ nhưng khả năng kinh tế hạn hẹp & với số tiền ko lớn lắm (20k, 50k hay 100k...) mà ra ngân hàng chuyển tiền thì...hơi bất tiện. Mình chợt nghĩ ra 1 phương pháp nếu áp dụng đc thì rất thuận lợi mà ai ai cũng có thể ủng hộ mọi lúc mọi nơi: BQT có thể nghiên cứu đăng kí tạo 01 số tổng đài (vd: 8888 hay 9999) mà khi nhắn tin vào thì tài khoản trên ĐT người nhắn sẽ bị trừ đi 30k hay 50k hay 100k tùy vào cú pháp của tin nhắn....và đó sẽ là số tiền ủng hộ đóng góp cho PV.

XuanTruong

Super V.I.P
BQT có thể nghiên cứu đăng kí tạo 01 số tổng đài (vd: 8888 hay 9999) mà khi nhắn tin vào thì tài khoản trên ĐT người nhắn sẽ bị trừ đi 30k hay 50k hay 100k tùy vào cú pháp của tin nhắn....và đó sẽ là số tiền ủng hộ đóng góp cho PV.

Với cách này thì NHÀ ĐÀI họ ăn hết 2/3 rồi Bạn ạ nên không khả thi đâu? Theo Mình nghĩ khi đã CÓ LÒNG với PV thì gửi theo cách nào cũng không phải là việc lớn!:D

BuuPhucCT

Well-Known Member
Với cách này thì NHÀ ĐÀI họ ăn hết 2/3 rồi Bạn ạ nên không khả thi đâu? Theo Mình nghĩ khi đã CÓ LÒNG với PV thì gửi theo cách nào cũng không phải là việc lớn!:D

Hoàn toàn chính xác. Em nghĩ việc chuyển khoản bây giờ cũng dễ dành vì mấy cơ quan nhà nước đều trả lương qua ATM nên chuyển khoản cực nhanh.:)

Kenji1992

Hoàn toàn chính xác. Em nghĩ việc chuyển khoản bây giờ cũng dễ dành vì mấy cơ quan nhà nước đều trả lương qua ATM nên chuyển khoản cực nhanh.:)

khổ nổi mình vẫn là học sinh , mình mới 17t thôi , mình dùng thẻ aribank làm sao chuyển qua sacombank đc , phải chăng là phải vào sacombank để gửi

BuuPhucCT

Well-Known Member
khổ nổi mình vẫn là học sinh , mình mới 17t thôi , mình dùng thẻ aribank làm sao chuyển qua sacombank đc , phải chăng là phải vào sacombank để gửi

Có một số ngân hàng có hỗ trợ chuyển khoản từ tài khoản của ngân hàng này sang TK của ngân hàng khác nhưng mình phải tốn thêm chút xíu tiền phí chuyển nhượng như MOD PA có nói rùi đó bạn.;)

Kenji1992

Có một số ngân hàng có hỗ trợ chuyển khoản từ tài khoản của ngân hàng này sang TK của ngân hàng khác nhưng mình phải tốn thêm chút xíu tiền phí chuyển nhượng như MOD PA có nói rùi đó bạn.;)

uhm hok sao , mình sẽ ủng hộ PV trong thời gian sớm nhất .

PhuongNguyen

Well-Known Member
Hiện tại các ngân hàng đã liên kết nên có thể qua quầy giao dịch đề nghị chuyển tiền đều được hết, nhưng việc chuyển tiền đó phải mất phí giao dịch (khoảng hơn 20 ngàn đồng cho giao dịch <=50tr).

Trong trường hợp chuyển số tiền nhiều thì mất phí như vậy cũng còn đỡ, chứ chuyển ít mà mất phí như thế thì phí quá cho nên theo mình bạn nên mở một tài khoản ATM VCB để chuyển, còn không thì nên nhờ một người khác có ATM VCB chuyển giùm cho. (chuyển 50.000 mà mất tới 25.000 tiền phí thì chẳng thà chuyển luôn 75.000 bằng ATM luôn nhỉ)
(VCB thu cả phí chuyển tiền khi chuyển tại quầy giao dịch tới tài khoản VCB ở tỉnh khác đấy nhé, lớn bé thu tuốt)

Vậy nên có lẽ bác Trường vẫn nên phải mở thêm vài cái TK của các ngân hàng khác cho anh em các nơi dễ giao dịch.

AnhPheCT

Nếu Ở Cần Thơ!! Men nào Ủng hộ Quỷ!! Nếu ko có tài khoản, điều kiện chuyển Phone cho Mình lại nhận biên lai rõ ràng, Mình tập hợp lại gởi Cho!! Có khó gì đâu!! Ở mỗi chổ nên cử 1 người đại diện Chuyển khoản là xong!!!

Status
Không mở trả lời sau này.