• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hỏi một số vấn đề về rom cho HTC Desire

JustinTimberlake

Chào các bạn, mình muốn hỏi vài vấn đề về rom như sau, do mới dùng Android nên hơi bỡ ngỡ, mong các bạn bỏ chút thời gian giúp mình với :

1. Up lên 2.3 rồi thì có thể có cách nào về 2.2 nguyên vẹn ngon lành không
2. Câu này hơi "lúa": có cách nào biết được máy đang dùng bản rom nào không? Mình được người ta cài sẵn, rom giờ chạy theo mình thấy là khá ổn, giờ mình muốn vọc vạch nên muốn các rom khác chơi cho biết, lỡ giờ mình thấy không thích có cách nào cho mình về bản rom hiện tại không ? ( Mình cũng muốn hỏi thêm là có cách nào backup bản rom hiện tại không ấy :p ) Và có bạn nào đã up rom này chưa
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?p=9580475#post9580475
nếu rồi chỉ mình cách up với, nào giờ chưa up rom, với lại chưa thạo thuật ngữ chuyên ngành nên không dám làm bừa :D
3. Mình đã được root máy rồi, giờ mình muốn về rom gốc của hãng thì có phải unroot không ? Và một vấn đề nữa là Gold card để làm gì ? ( Theo mình đọc trên diễn đàn thì là để cứu máy khi up rom,v.v... nhưng cứu bằng cách nào ? )

Cám ơn các bạn đã bỏ thời gian đọc

ducdl2

Bản 2.3 chỉ là bản rom cook thôi chưa phải chính thức đâu,muốn quay lại 2.2 thì chỉ cần down bản 2.2 về up thôi.
Muốn biết máy dùng rom gì bạn có thể tắt nguồn sau đó giữ nút volum down đồng thời nhấn nút nguồn sẽ có thông tin cho bạn,cách up rom trong diễn đàn có bạn có thể tham khảo nghe.
Máy root rồi khi up rom ship sẽ tự mất root nghe,nên tạo goldcard khi up rom nó có thể giúp cho quá trình up rom tránh bị lỗi.........

sangmeo

m cũng mới làm một em Desire, cũng mày mò up phát room 2.3, nhưng khi up xong thì máy ko co market, giờ làm sao đây, có cách gì khắc phục ko?
cho m hỏi luôn là làm sao chia ổ địa da06y, m cũng seach mà ko thấy bài nào hướng dẫn rõ ràng hết, m mới làm quen nên mấy thuật ngữ m ko hiểu.

walkmansky

m cũng mới làm một em Desire, cũng mày mò up phát room 2.3, nhưng khi up xong thì máy ko co market, giờ làm sao đây, có cách gì khắc phục ko?
cho m hỏi luôn là làm sao chia ổ địa da06y, m cũng seach mà ko thấy bài nào hướng dẫn rõ ràng hết, m mới làm quen nên mấy thuật ngữ m ko hiểu.
chăc bro dùng rom Cyanogenmod 7 thì phải :D nếu ko có thì tải về goolge apps kèm theo hoặc trên XDA để bổ sung gmail, talk, market.....