• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[HỎI] Supper one click root?

ohbilo

mình mới mua dc 1 em HTC Desire white tại Hnam
máy chưa root nên mình đang tìm hiểu cách root máy, nhưng nó phức tạp quá làm mình lo ngại, với lại k có nhìu thời gian mà ngồi vọc như vậy
nay mình post bài này để hỏi và xin các pro xem có phần mềm nào giúp root máy đơn giản nhất, chỉ cần click vài cái là root thành công
pro nào có làm ơn cho mình xin với nhé, mình muốn trải nghiệm bản ROM 2.3 xem ntn, và hơn nữa mình muốn cài phần mềm button savior nhưng máy chưa root nên k xài dc

PhamQuang

Manager
máy chưa root nên mình đang tìm hiểu cách root máy, nhưng nó phức tạp quá làm mình lo ngại, với lại k có nhìu thời gian mà ngồi vọc như vậy
nay mình post bài này để hỏi và xin các pro xem có phần mềm nào giúp root máy đơn giản nhất, chỉ cần click vài cái là root thành công
pro nào có làm ơn cho mình xin với nhé, mình muốn trải nghiệm bản ROM 2.3 xem ntn, và hơn nữa mình muốn cài phần mềm button savior nhưng máy chưa root nên k xài dc

Nếu không có thời gian và lo ngại thì cứ để máy vậy mà dùng, ROOT và hack làm gì, đều là những việc đòi hỏi chịu khó và thời gian cả.
Không có Tool như bạn yêu cầu đâu.
Chỉ có Tool như đã giới thiệu thôi, chịu khó đọc 1 chút là làm được thôi, cũng chả phức tạp quá như bạn nghĩ.

nhv12

Bác làm theo hướng dẫn của bác PhamQuang từng bước một là ok thôi, không có khó khăn gì đâu ......................

ohbilo

các bác cho mỉnh hỏi có cách nào down cái goldcard.img nữa k? mình đưa địa chỉ gmail và đã nhận dc mail. goldcard.img nhưng ko tài nào down dc cả, mình dùng IDM down mãi mà chẳng dc hichic, làm bi h k thể làm j vì cái goldcard chưa có