• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Hỏi] Tắt finger scroll cho elfin và bộ nhớ trong của elfin

duclee

em dùng elfin (rom gốc 6.1 down trên htc)

nay muốn tắt cái chức năng scroll bằng móng tay do nó làm máy em nhấn mấy biểu tượng liên tục ở menu program và một vài chương trình (cảm ứng ở home screen vô tư, không lệch), đã thử dùng advanced config nhưng vẫn không tắt được TT (không cài thêm chương trình scroll nào khác cả TT)

với lại sao em sài rom gốc mà storage có 110mb thế, program (ram) thì vẫn đúng là 100mb, không sai gì! trong khi các rom lô thì hiện đúng hơn 200meg, bác nào biết tình trạng này help em với
thanks các bác nhiều

PhamHien

Đọc phần bạn hỏi khó hình dung quá! hic
- Finger Scroll là chức năng touch cuộn bằng ngón tay(not móng tay). Đây là ROM gốc đã tích hợp Touch FLO đặc trưng của dòng Touch nên bạn ko thể bỏ nó đi được. Còn việc trên thanh Start menu xuất hiện nhiều icon chương trình to thì chắc là máy đang chạy Enlarger Start Menu, để tắt nó trở về thanh Menu bình thường bạn vào Setting và bỏ chọn chức năng đó đi

- Bản ROM gốc thường đầy đủ phần mềm tích hợp nên có dung lượng lớn. Vì thế bộ nhớ máy của bạn sẽ báo còn ít. Các bản ROM cook lại có thể đã lược bớt một số phần mềm ít hữ dụng nên sẽ dư bộ nhớ hơn bạn ạ!

duclee

nhưng storage vẫn phải hiện ~200mb chứ, í của em không phải là phần free storage ít mà là phần total storage đó TT

NhatToai

Super V.I.P
nhưng storage vẫn phải hiện ~200mb chứ, í của em không phải là phần free storage ít mà là phần total storage đó TT
Phần Total storage sẽ thay đổi theo dung lượng thiết lập của OS chứ không có chỉ số cố định cụ thể bạn à.
Còn tắt Scrolling thì bạn thử dùng Advanced config và disable tại dòng đậm như trong hình dưới thử xem.

duclee

ok thanks các bác
bữa gọi điện lên htc international, bon nó cũng giải thích như các bác
nhưng mỗi tội cái vụ tắt scroll e vẫn không làm được! chả hiểu sao
chỗ program lúc kéo vu vơ vẫn scroll TT

PhamHien

ok thanks các bác
bữa gọi điện lên htc international, bon nó cũng giải thích như các bác
nhưng mỗi tội cái vụ tắt scroll e vẫn không làm được! chả hiểu sao
chỗ program lúc kéo vu vơ vẫn scroll TT

ĐÓ có thể là do lỗi của bản ROM. Mới đây mình có up ROM và khi mở program ra nó cũng tự Scroll cứ như là có "ma'". Sau khi up lại bản khác thì không còn tình trạng đó nữa