• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Hỏi] Thay pin OneX + cho OneX.

Status
Không mở trả lời sau này.

kutamitsu

Mình thấy hình như có bạn đã thay được pin One X+ cho One X, mình muốn hỏi chỗ và giá cả. Ai biết chỉ giùm với được không?

batanguyen

Mình thấy hình như có bạn đã thay được pin One X+ cho One X, mình muốn hỏi chỗ và giá cả. Ai biết chỉ giùm với được không?

Lót dép ngồi hóng cùng bạn vì cũng đang có nhu cầu như trên :((

doquangduc

Well-Known Member
Đã có nhiều người thay rồi, Kết quả theo như đánh giá là thời lượng sử dụng tăng lên khoảng 30%. Nếu trong SG thì ra Hồng Quang. Hình như là 650k. Chú ý thay Pin X+ xong, mất bảo hành.

hanoiwap

Super V.I.P
Có một cách như sau:
Bỏ nắp sau. Lắp thêm 2,3 pin phía sau như đeo balo. Lấy băng dính dán lại.

kutamitsu

Đã hỏi được địa điểm: 184 Triệu Việt Vương (HN) - 600k và bảo hành pin 3 tháng - lưu ý mình ko pr địa chỉ này nhưng thằng em mình trước bị lỗi màn hình sọc One X ra đây sửa rất ok. Việc mất bảo hành máy chẳng quan trọng đâu, có gì các bạn qua đây sửa là ok.

khong_co_ai

Active Member
Pin luôn là vấn đề quan trọng và nghiêm trọng với nhiều người chơi smartphone. Các hãng có thể làm quả pin dung lượng cao hơn nhưng cứ nhử người chơi phải thèm hết cái này đến cái khác.

Phoenix

Pin luôn là vấn đề quan trọng và nghiêm trọng với nhiều người chơi smartphone. Các hãng có thể làm quả pin dung lượng cao hơn nhưng cứ nhử người chơi phải thèm hết cái này đến cái khác.

Sắp tới HTC ra M7 hình như dung lượng pin cũng không cao lắm, con Butterfly cũng chỉ 2020mph thôi. Đang ngóng thông tin chính thức về M7, có hàng là sút em 1x để sắm ngay.
P/S: Giao diện mới của 4rum đẹp hơn trước nhiều

Sắp tới HTC ra M7 hình như dung lượng pin cũng không cao lắm, con Butterfly cũng chỉ 2020mph thôi. Đang ngóng thông tin chính thức về M7, có hàng là sút em 1x để sắm ngay.
M7 dung lượng pin chỉ có 2300mAh thôi, hơn Butterfly có tẹo à..

BuuPhucCT

Well-Known Member
HTC gì cũng được chỉ có pin là cùi bắp. HTC ngày càng mất thị phần cũng vì hạn chế này. Xài máy HTC đi đâu cũng phải kè theo cục sạc. Bị than phiền hoài mà vẫn không thấy thay đổi gì hết. HTC Butterfly pin 2020 mah, M7 pin 2300 mah chắc ngày sạc 2-3 lần

kutamitsu

Minh không nghĩ thế, bởi vì Chip Snap pin tốt hơn và quan trọng là M7 ram 2GB và vẫn giữ nguyên 4,7 in thì ko có lí do gì pin cao hơn mà lại sụt nhanh cả. Mà mình cũng o hiểu, pin con Onex nếu cài rom ngon, kernel ngon thì đâu có sụt pin nhanh đâu, chấp nhận được, ngang ngửa s3 đấy mặc dù One X màn hình sáng hơn, đẹp hơn. Ko hiểu sao màn hình hiển thị của Samsung rất kèm (s3 và note 2), màn hình tối (dù để độ sáng cao) và xem dưới nắng (hoặc ánh sáng cao ngoài trời)thì đúng là chán.

minhlc1958

Active Member
Minh không nghĩ thế, bởi vì Chip Snap pin tốt hơn và quan trọng là M7 ram 2GB và vẫn giữ nguyên 4,7 in thì ko có lí do gì pin cao hơn mà lại sụt nhanh cả. Mà mình cũng o hiểu, pin con Onex nếu cài rom ngon, kernel ngon thì đâu có sụt pin nhanh đâu, chấp nhận được, ngang ngửa s3 đấy mặc dù One X màn hình sáng hơn, đẹp hơn. Ko hiểu sao màn hình hiển thị của Samsung rất kèm (s3 và note 2), màn hình tối (dù để độ sáng cao) và xem dưới nắng (hoặc ánh sáng cao ngoài trời)thì đúng là chán.

Cũng vì lý do do màn hình của ss như vậy nên một thời gian mình dùng nó thấy không bằng htc nên quay về với htc

hanoiwap

Super V.I.P
Đã hỏi được địa điểm: 184 Triệu Việt Vương (HN) - 600k và bảo hành pin 3 tháng - lưu ý mình ko pr địa chỉ này nhưng thằng em mình trước bị lỗi màn hình sọc One X ra đây sửa rất ok. Việc mất bảo hành máy chẳng quan trọng đâu, có gì các bạn qua đây sửa là ok.

Đó chính là chi nhánh của Hồng Quang

asia_anh888

chính xác, kết nhất one x kái màn hình mà pin thì fát nản, bác nào đã thay pin 1x+ vào 1x thì cho ý kiến với...

Cleonardo

Tôi đã thay pin onex+ cho onex phiên bản đặc biệt ( đùa ), kỹ thuật viên thay taị chỗ , giá 630k , bảo hành 3 th ko liên quan đến bảo hành máy nên ko phải lo lắng , đã đc 1 tháng sủ dụng , pin tăng 30 ptr , đủ để xài tẹt ga mỗi ngày , ko phải hiểu là chơi game , xem phim suốt nhé .

One X của em 3G mở liên tục, thỉnh thoảng check FB, sync email liên tục thì đến tầm 7h tối là tịt, nhưng tối em hay chat line với bạn bè nên pin như thế rất bất tiện, bác nào cho em hỏi thay như thế liệu có dùng thêm được mấy tiếng buổi tối nữa ko ?

One X của em 3G mở liên tục, thỉnh thoảng check FB, sync email liên tục thì đến tầm 7h tối là tịt, nhưng tối em hay chat line với bạn bè nên pin như thế rất bất tiện, bác nào cho em hỏi thay như thế liệu có dùng thêm được mấy tiếng buổi tối nữa ko ?
Pin liền trong máy bất tiện thế đấy, như con Sen XE cua mình dùng 2 cục pin thì vô tư luôn...:p

mars_huce

Em đào lại chủ đề này vì cũng đang có nhu cầu. Các bác cho em hỏi chỗ thay pin one x+ cho one x ở 184 Triệu Việt Vương, HN có phải là địa chỉ bảo hành HTC không ạ (em tìm thử google thì thấy thế); pin có phải là chính hãng không? và thời gian sử dụng thực tế có cải thiện nhiều hơn so với pin gốc không? Bác nào có địa chỉ web hay số điện thoại liên lạc thì cho em xin với ạ.
Em không ở HN nên muốn hỏi trước cho đỡ mất công chạy đi chạy về. Tks các bác nhiều!

mars_huce

Em đào lại chủ đề này vì cũng đang có nhu cầu. Các bác cho em hỏi chỗ thay pin one x+ cho one x ở 184 Triệu Việt Vương, HN có phải là địa chỉ bảo hành HTC không ạ (em tìm thử google thì thấy thế); pin có phải là chính hãng không? và thời gian sử dụng thực tế có cải thiện nhiều hơn so với pin gốc không? Bác nào có địa chỉ web hay số điện thoại liên lạc thì cho em xin với ạ.
Em không ở HN nên muốn hỏi trước cho đỡ mất công chạy đi chạy về. Tks các bác nhiều!
Bác nào cho em ít thông tin để em vác xác lên HN cho đỡ mất công với ợ!

Status
Không mở trả lời sau này.