• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Hỏi] Usb - Brick, tìm hiểu rõ hơn?

sangmeo

Các bác cho em biết rõ tình trạng Brick Sdcard hay Brick USB cái? Em cũng tham khảo trên diễn đàn và gôgle rồi mà ko hiểu lắm, em có vài câu hỏi sau?
1. Bị Brick Sdcard hay Brick Usb là sào? điện thoại ko nhận thẻ nhớ, nhưng khi rút thẻ nhớ ra bỏ vào đầu đọc thẻ và cắm vào máy tính thì sao? máy tính có nhận ra thẻ ko, hay là sao. Trường hợp của em là bỏ thẻ vào điện thoại thì nhận ra, báo dung lượng thẻ là 3Gb (thẻ em 4Gb nhưng chắc trước đó em có chia thẻ để cài ứng dụng lên thẻ) nhưng dc một lúc là điện thoại ko nhận ra thẻ nữa (no sdcard), còn bỏ vào laptop thì máy báo dung lượng thẻ có 48Mb thôi. Em Format cũng ko dc, vẫn báo là 48Mb.
2. Nếu bị Brick Sdcard hay Brick Usb thì em thay một cái thẻ mới vào có khắc phục được tình trạng này ko?
Mong các bác giúp dùm, vì sài dt ko có thẻ nhớ khó chịu quá! Muốn Up rook cook mà ko được, ức chế quá! Thank's trước.
PS: Em thử làm theo những các hướng dẫn trên diễn đàn hết rồi mà vẫn ko được, nên mới hỏi như trên.

sangmeo

Cũng chính dùng cái SDFormatter đó mà bây giờ cắm thẻ vào máy tính là báo dung lượng thẻ còn có 48Mb đó bạn ơi!
Bác nào có kinh nghiệm giải đáp dùm em với?

JokerB

để format thẻ nhớ hay usb thì tốt nhất là dùng bootice :)

Lỗi như ý bạn là brick sdcard
Còn brick usb thì khó xử lý hơn
Mình đã từng bị cả 2 lỗi này khi mới dùng Desire được 3 ngày :D và còn nghiêm trọng hơn là còn format cả rom :) (k thể flash rom từ recovery vì máy k nhận thẻ nhớ - brick sdcard, không thể up rom ship vì máy tính không nhận ra điện thoại - brick usb)
Đem lên Care gần Vincom để sửa nhưng nó cũng kêu bó tay, đem về nhà google search thế là sửa đc vì may quá mình còn backup rom của máy mình :)

sangmeo

Thank bạn JokerB, nhưng vẫn không được bạn ah, thẻ vẫn báo bộ nhớ còn 48Mb. Chắc thẻ hư rồi, mình thay thẻ mới có được ko? Và sau khi thay thẻ mới thì mình vẫn root, up room cook dc ko?

langtugl

Thank bạn JokerB, nhưng vẫn không được bạn ah, thẻ vẫn báo bộ nhớ còn 48Mb. Chắc thẻ hư rồi, mình thay thẻ mới có được ko? Và sau khi thay thẻ mới thì mình vẫn root, up room cook dc ko?
Vẫn up bình thường. Cố gắng làm cái thẻ > class 6 cho máu nhé.