• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hỏi vấn đề của HP 6315

ngaothien

-Sau khi vào PDA lục lọi và tím kiếm các soft , game ....em cài lên máy PPC . Rùi dùng ngon ơ .Sau đó em hí hửng xóa file backup củ của máy để tạo file Backup mới nhằm lưu lại các soft , game . Nhưng chả hỉu sao lúc thay Sim xong , vào máy thì hiện về nguyên bản lúc đầu của máy ( cái này lúc nào cũng thế ) , không nhận SIm , ko có soft ....như kiểu mới xách tay về chưa mở khóa vậy . Sau đó thường thì chạy lại file backup . Mọi thứ lại về như củ . Giờ thì em không chạy đc , lí do file bị lỗi , không thể chạy đc => máy bị nguyên trạng vậy lun. Không nhận Sim , không soft , không gì cã . Bác nào chỉ cách sửa file backup lại hoặc là làm cách nào để nhận SIm , nó cứ hiện đang Search nhưng mãi mãi không nhận Sim của mạng nào hít :(:(:)((

ngaothien

Ngoài cái không nhận Sim ra , nó còn bị lệch tiêu điểm màn hình hay sao ý .Ví dụ như chọt chữ A thì chạy sang chử khác . lúc trước xài file backup của ai đó copy sẳn trong thẻ thì không bị gì cã , nhận Sim , dùng ngon . Giờ file đó hư rùi nên máy ở nguyên trạng ban đầu .Ai help em cái

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Có lẽ đụng soft hoặc lúc backup có vấn đề HS máy rồi cài lại là OK thôi....

ngaothien

Có lẽ đụng soft hoặc lúc backup có vấn đề HS máy rồi cài lại là OK thôi....

Máy em HS rồi đó , giờ nó mới không nhận Sim và bị như trên .Còn cái file Backup củ lúc máy nhận Sim và cài các soft thì đã hư rồi .:((

Taki7610

Unlock_GSM
Máy em HS rồi đó , giờ nó mới không nhận Sim và bị như trên .Còn cái file Backup củ lúc máy nhận Sim và cài các soft thì đã hư rồi .:((

Chạy ROM lại đi bạn vào trang chủ lấy bản ROM gốc về rồi cài vô là ok thôi.

ngaothien

Chạy ROM lại đi bạn vào trang chủ lấy bản ROM gốc về rồi cài vô là ok thôi.

Em mò mẫm hoài cũng đc rùi . Nhưng chủ yếu là giờ bị cái lỗi nhấn chử A thì sang chử khác . Giống như là tiêu điễm màn hình bị lệch ấy . Ps : em mất cáp usb rồi anh , không chạy room đc . vẫn dùng wm2003 đó . Anh có cách nào chạy soft nó tự chỉnh màn hình cho hợp lý kô?

ntc

Banned
Em mò mẫm hoài cũng đc rùi . Nhưng chủ yếu là giờ bị cái lỗi nhấn chử A thì sang chử khác . Giống như là tiêu điễm màn hình bị lệch ấy . Ps : em mất cáp usb rồi anh , không chạy room đc . vẫn dùng wm2003 đó . Anh có cách nào chạy soft nó tự chỉnh màn hình cho hợp lý kô?

Theo mình biết thì hình như không có soft nào đâu! bạn phải kếm dc cáp để cài .file có nó có hết ở đây http://pda.lvlolvlo.net/

Nếu không được thì mang ra dịch vụ cho họ cài lại .Mình thấy co 1chỗ 182 Tran Bình Trong Q5 họ làm cũng nhiệt tình.

ChuHuyHoan

Well-Known Member

Cab con này hơi hiếm nếu ở HN mình có thể cho bạn mượn được mà ra hàng cũng chưa chắc đã có nhưng mình nghĩ up rom gốc của nó vào là Ok thôi mà bạn ấn phím A nó ra chữ gì hoặc làm sao bạn tả rõ ra coi....

ngaothien

Cám ơn mấy bạn đã trả lời mình .

Màn hình nó bị lệch như kiểu là mở phím viết tin nhắn , mình nhấn vào chủ A thì nó sang nút caplock , nhấn chử h thì sang chử g ...nó bị lệch qua một chút vậy đó . Mỡ winmedia lên nhấn vào Playlisst thì phải nhấn dưới chử đó một chút thì mới vào đc , nhấn chính xác biểu tượng hay chử nào thì không đc .