• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hỏi về Android 2.1 cho Hero?

hakkinen

e mới mua e HTC HERO ; thấy bảo có thể up lên android 2.1 vậy cho e hỏi đã có bản đó chưa ? ai dùng rồi cho e xin cái link được không ạ .
Thanks .

PhamQuang

Manager
e mới mua e HTC HERO ; thấy bảo có thể up lên android 2.1 vậy cho e hỏi đã có bản đó chưa ? ai dùng rồi cho e xin cái link được không ạ .
Thanks .

Có thể Up lên Android 2.1, ROM được port và Cook từ các dòng khác sang.
Hiện Android cho Hero xịn chưa có, có lẽ trong tháng 3 sẽ có. Bạn có thể sang Modaco hoặc XDA tải ROM 2.1 cho Hero, tuy nhiên dùng vẫn không nhạy lắm và nhiều lỗi.
Dùng 1.5 ship ROM cho Hero vẫn hay hơn nhiều.

hakkinen

e có tạo GOLDCARD theo bài viết này http://www.pdaviet.net/showthread.php?84162-H%E1%BB%8Fi-v%E1%BB%81-Android-2-1-cho-Hero , và tìm bản ROM 2.1 ở XDA thì đều là đuôi .ZIP e đổi tên thành HEROIMG.ZIP , khi chạy bootloader up ROM xong , khởi động lại máy không thấy có gì khác biệt . vẫn báo là 1.5 ? máy e có
Verison de bande de base 63.18.55.06jU_6.35.08.29
version du noyau 2.6.27-430d1aea
numéro de build 2.73.73.73 CL #94055
vậy đã được hack root chưa ?
e fai làm gì để up ROM đc ?

Ban cua e là HBOOT 1.76.007 e thử recovery như bác PHAM QUANG nhưng kô được sao ấy

Chỉnh sửa cuối:

plnghiepla

Hihihi nghe nói bản Rom 2.1 chính hãng đang test.
Nhưng có nhiều nguồn tin về thơi gian Update. Có nguồn thì nói cuôi tháng 4, có nguồn thì nói tháng 6.
Thật không biết đường nào mà chờ được Up lên 2.1 đây!

vosathanh

Cố gagnws chờ đến đầu tháng 6 sẽ có ROM 2.1 chính hãng. Cac bác đừng nên up rom của hãng khác vì tốc đọ vãn ko có gì thay đổi và có vẻ chậm hơn. Đành chờ vậy ... Mới tậu 1 chú hero nên cũng đang sốt ruột ~X(

vosathanh

Sau 1 hồi lục lọi trên các diễn đàn thì thông tin về oficial android 2.1 trên htc hero vẫn phải chờ ít nhất là đến 19/5/ 2010 nhé. Phiên bản 2.1 sẽ được thông báo khi bạn kết nối internet.
Thông tin thêm về việc delay: http://www.techradar.com/news/phone...delay-to-hero-upgrade-684928?src=rss&attr=all
http://www.t3.com/news/android-2-1-...ero-users?=44933&cid=OTC-RSS&attr=T3-News-RSS
Xin lỗi vì say oài lười dịch mấy trang này quá. Các bác dùng google translate dịch tạm cũng hiểu đấy.

evilanddevil

mình nghiên cứu cái 2.1 này lâu lém rùi
Hiện giờ nó vẫn delay bạn có thể sài cook từ các dòng khác sang nhưng chất lượng thấp lắm vì con Hero là best nhất trong 1.5 nên yêu cầu khá cao
nó release 3 4 lần rùi, dự định mới nhất là 7/5/2010 hôm nay sẽ ra nhưng lại bị delay cho đến 10th June tức 10/6/2010 ( nó cam kết đó là hạn chót nhưng cam kết nhiều rùi ko biết sao nữa ...) hy vọng sẽ có bản office chính thức sớm hơn trong tháng này ... Đơi mỏi mòn nó thông báo từ tháng 10/2009 tới giờ rùi

evilanddevil

sài bản cook bị lỗi wifi camera và calender nên hạn chế dùng. Sẽ liên tục update tin tức và thông báo khi nó có bản oversea cho các bác. Tụi european thích Hero lém nên cũng đang đòi rầm ben bên CHâu Âu.
Bác nào biết game HTC hero crack riêng của market đâu không thấy nhiều game hay mà không chơi được đang thèm ...

evilanddevil

thông tin mới là 21/5/2010 sẽ ra 2.1 ... (nghe nói phải mua bản quyền gì đó 49$ cái này không biết)
ko biết nó sẽ delay như mọi lần nữa không. Nó đã bị tẩy chay từ hùi 7/5 này rồi

phamthaitl

hix mình chưa dùng được bản 2.1 Cook nào.chỉ vào tới chữ HTC là dừng lại không chạy nữa.chán quá.
mong Man PHAMQUANG bớt chút thời gian vàng ngọc Cook 1 bản 2.1 cho anh em HERO dùng tạm cho đỡ nghiền.dùng rom HD2 của man thấy kết quá.hi vọng có được bản cho anh em hero đỡ lẻ loi.cám ơn.

Chỉnh sửa cuối:

rongthanky

"không thể nào vào đc rom.chi đến logo HTC rồi đứng im.mặc dù đã xóa cache và reset máy."
Ba5n thử vào Recovery, chọn Wipe để Reset, mình làm rùi, ok lắm

phamthaitl

"không thể nào vào đc rom.chi đến logo HTC rồi đứng im.mặc dù đã xóa cache và reset máy."
Ba5n thử vào Recovery, chọn Wipe để Reset, mình làm rùi, ok lắm

mình đã Wipe ca 5 rồi nhưng vẫn kô đc.

chonvuituoixuan

Bạn nên tìm 1 sd card mới , khoảng 1GB hoặc 2GB, sau đó đưa vào máy tính format FAT32.
Copy .zip file vào thẻ nhớ .
Tắt máy sau đó bạn giữ HOME và bấm POWER và tiếp tục giữ HOME
Vào back up / restore : Nand backup đề phòng có vấn đề trục trặc . Mình thì hay wipe truóc khi back up Nand backup.
Sau đó bạn bấm Flash zip from sdcard
Wipe 1 cái nữa sau khi flash xong.

Khởi động lại là bạn đã có hero 2.1 rồi.

Mình đã flash mấy em hero rồi nên bạn cứ yên tâm.

Bạn cũng đừng quên HSPL nhé.

Chúc bạn thành công.

phamthaitl

mình up mãi rồi.các bản trên xda thì ok.nhưng bản cuả bạn gioéi thiệu thì không vào đc.

chonvuituoixuan

mình up mãi rồi.các bản trên xda thì ok.nhưng bản cuả bạn gioéi thiệu thì không vào đc.

Mình cũng không rõ tại sao bạn không flash được, chứ mình đã thử các bản khác nhưng đều không hài lòng do đó mình đã flash mấy lần bản này cho máy của mình.
bạn có thể download lại theo link sau : http://www.multiupload.com/OYAJBH85TP

chúc bạn thành công.