• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hỏi về APP2SD cho Htc Hero 2.1!

luckystarqb87

các bác ơi, cho em hỏi cách cài đặt app2sd vào htc hero android 2.1 với.
em có theo dõi các bài hướng dẫn, hình như là phải hack root mới làm được, nhưng thử làm theo các hướng dẫn trên diễn đàn thì không thực hiện được ( đã làm theo hướng dẫn nhưng kết quả ra không như trong hình minh họa ), không hiểu là thế nào, với lại em tìm mãi nhưng không thấy bài hướng dẫn cách cài đặt app2sd cho htc hero.
mong các bác chỉ giúp cho hoặc có thể chỉ cho em các nguồn tư liệu để thưc hiện để tự mày mò...
em cảm ơn.

máy có các thông số như sau:
firmware version: 2.1 update 1
build number: 3.32.405.1 cl191507 release - key

danh41

mình up online Hero wwe 2.1 xog & mày mò Apps2sd + Root ca 4 ngày nay...cuối cùng potay

tuninh

Nếu bạn không có nhiều kinh nghiệm với dòng Android thì tốt nhất bạn nên up một bạn rom đã có sẵn những chức năng đó, Root, App2SD,..

danh41

Khu vục nhà minh yếu sóng, khi Up bàn Rom Hero WWE 2.1 sóng điện thoại tốt & ổn định hơn, nhưng hơi thất vọng vi software bàn phím tiếng Việt (Vietnamese IME) cài xong lại không sử dụng được!
giờ chắc phải đợi có cách HRoot mới ON được chức năng Apps2sd!

trando

Khu vục nhà minh yếu sóng, khi Up bàn Rom Hero WWE 2.1 sóng điện thoại tốt & ổn định hơn, nhưng hơi thất vọng vi software bàn phím tiếng Việt (Vietnamese IME) cài xong lại không sử dụng được!
giờ chắc phải đợi có cách HRoot mới ON được chức năng Apps2sd!

Bàn phím sử dụng OK mà bạn, nhấn giữ vào ô trống mà khi mình gõ ký tự hiện ở đó, chọn input type rồi chọn Vietnamese IME là OK

danh41

trước minh xài Rom 2.1 Chungwa & Chocolate cài VN IME xong & sử dụng đươc y chan cách bạn vừa nói , khi mình up rom WWE 2.1 thi cài VN IME vẫn được nhưng ko chay được & bàn phím nt ko để mặc định EL dc, lúc nào cũng T9.

danh41

đang nt ở chế độ EL vứa chuyển wa nhập số rồi trở lại bàn phím chữ thi nó lại T9 nữa. Rom này chạy ổn định chỉ có việc nt hơi gây khó chiu.

danh41

mình gà thật vì cài qua thẻ nhớ nên ko chạy được. Bây giờ đã cài thành công VN IME bằng Market & chạy tốt rồi.Thaks bạn

Toan_bk

Rom 2.1 này cài cho Hero tới giờ này vẫn ko hack root được, mình đã làm mọi cách trên diễn đàn mà vẫn bó tay, thêm cái lỗi nữa ko biết anh em có bị giống mình ko là khi hard reset thì hay bị treo ngay lúc màn hình trắng có chữ HTC, phải tắt máy khởi động lại vài lần mới vào đc
P/s : khuyến cáo anh em nên chờ tới khi nào hack đc hãy cài bản Rom này, ko thì khỏi vọc Rom gì luôn đó

danh41

mình cũng bị treo máy khi H.Reset như ban & phải tháo pin ra để khởi động lại. Bạn nói đúng, mình cũng đang chán lắm đây muốn chia tay em Hero này cho rồi vì ko vọc rom đc !!!

chonvuituoixuan

Mình thấy nhiều bạn khó khăn với cách uprom cho hero quá.

OK . Các bạn xin nhớ là các hướng dẫn của bác Quang là rất rất rõ ràng rồi. Các bạn chỉ cần làm theo như hướng dẫn là thành công hết.

mình cũng bị treo máy khi H.Reset như ban & phải tháo pin ra để khởi động lại. Bạn nói đúng, mình cũng đang chán lắm đây muốn chia tay em Hero này cho rồi vì ko vọc rom đc !!!

Mình hiểu là nếu không vọc rom được thì rất chán, nhưng bạn cứ yên tâm đi, Hero rất khỏe vọc thoải mái mà vẫn ko sao hết. Mình nghĩ là bạn nên đọc lại các bài hướng dẫn của P.Quang bao gồm : RECOVERY , HSPL

Bạn nào chưa chia được thẻ có thể tham khảo bài này

danh41

Hero Rom 1.5 hroot dễ ẹt , mình up & chỉnh sửa tạo Recovery hơn cả chục bản rom khỏe re....nhưng đến bản Rom hero 2.1 chính hãng này mình bị mất hứng với em Hero vì chưa có cách nào Hroot đc, vậy thì làm sao mà vọc thoải mái đc nữa hả bạn?

luckystarqb87

Mình thấy nhiều bạn khó khăn với cách uprom cho hero quá.

OK . Các bạn xin nhớ là các hướng dẫn của bác Quang là rất rất rõ ràng rồi. Các bạn chỉ cần làm theo như hướng dẫn là thành công hết.
Hình như bạn chưa làm thử phải không, bạn xem kĩ thông số lúc đầu mình đưa ra đi, và làm thử xem.... ko dễ đâu!hôm nay mới có 1 bài hack được nhưng là do 1 thành viên khác up lên, cách khác so với bác Quang, nhưng mà đã hack thành công.

luckystarqb87

cái quan trọng là dùng room của hãng mà cài app2sd đó bạn, chứ cách trên chỉ là dùng 1 room nào đó có sẵn ứng dụng này để up vào thôi, nên mình vẫn chưa thử.:).sợ chạy ko ổn định.

emxinh8x

Đến giờ này android 2.1 đến giờ này vẫn chưa cái được app2sd phải không mọi người? cài mấy cái phần mềm là nó đã báo hết bộ nhớ ròi, ko cài được cái này thì buồn quá! Hero giờ ít cao thủ quan tâm chắc do có nhiều máy đời mới hơn nên các cao thủ nâng cấp hết cả rồi. Bác nào quay lại nghiên cứu giúp anh em vụ cài app2sd cho hero android 2.1 này với!