• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hỏi về cách giữ lại ứng dụng cho Iphone

squall83

Chào các ban, cho mình hỏi là sau khi cài lại máy tính và Itunes thì làm sao sync được với Iphone để cài ứng dụng mới mà vẫn giữ được các ứng dụng hiện có. Mình định sync thử thì nó báo sẽ replace các app cũ bằng app mới trong Itunes :(

Cám ơn nhiều

TruongHan

Super V.I.P
Có nhiều cách lắm,cách mình hay làm
1.Nếu còn lưu app,game trên PC thì chép lại hết vào itunes rồi sync vào IP
2.Nếu app,game đều là "hàng xịn" thì chỉ cần chuột phải vào iphone chọn Transfer Purchaes
Nếu app,game đều là "xài thuốc" thì vào Cydia, cài đặt Intallous (source : http://cydia.hackulo.us ),chạy Installous , chọn Setting->chuyển Itune Sync sang ON rồi chuột phải vào iphone chọn Transfer Purchaes
3.Dùng IP PCSuite để cài thêm app,game vào. Cách này nhanh gọn lẹ nhất :D

danhvogiacmo

đang dùng ứng dụng thuốc khi nâng cấp FW khi chưa JB được có cách nào sử dụng ứng dụng đó không

Zenki

Super V.I.P
đang dùng ứng dụng thuốc khi nâng cấp FW khi chưa JB được có cách nào sử dụng ứng dụng đó không

Không dùng được, phải JB và cài MobileInstallation hoặc AppSync sau đó phải Sync lại các ứng dụng đó!

qweasd2008

Có nhiều cách lắm,cách mình hay làm
1.Nếu còn lưu app,game trên PC thì chép lại hết vào itunes rồi sync vào IP
2.Nếu app,game đều là "hàng xịn" thì chỉ cần chuột phải vào iphone chọn Transfer Purchaes
Nếu app,game đều là "xài thuốc" thì vào Cydia, cài đặt Intallous (source : http://cydia.hackulo.us ),chạy Installous , chọn Setting->chuyển Itune Sync sang ON rồi chuột phải vào iphone chọn Transfer Purchaes
3.Dùng IP PCSuite để cài thêm app,game vào. Cách này nhanh gọn lẹ nhất Click here to enlarge
bờ rô cho hỏi
nếu vừa có app xịn và cracked thì làm thế nào ?
mình làm theo cách trên mà ko được
nó hiện báo lỗi đại loại soft này chưa được authorize = acc itune .
mình làm xong thì vẫn ko sync app từ iphone vào itunes được

TruongHan

Super V.I.P
bờ rô cho hỏi
nếu vừa có app xịn và cracked thì làm thế nào ?
mình làm theo cách trên mà ko được
nó hiện báo lỗi đại loại soft này chưa được authorize = acc itune .
mình làm xong thì vẫn ko sync app từ iphone vào itunes được
Khuyên bạn nên dùng IP PCSuite hay Install0us để cài cho nhanh gọn lẹ

Zenki

Super V.I.P
Các ứng dụng nằm trong Application trong iTunes đều được nằm trong thư mục /User/Music/iTunes/Mobile Application (trên MacOS). Muốn giữ lại khi đổi máy tính hoặc cài lại máy tính thì Copy cái thư mục đó vào ổ HDD nào đó mà giữ lại! Sử dụng cách của TruongHan là Transfer Purchase cũng được nhưng với trường hợp nhiều Games nặng mà Transfer kiểu đó thì hơi bị lâu. Sau khi cài lại máy, quăng thư mục iTunes vào lại đường dẫn như vậy rồi mở iTunes lên là sẽ có các Apps cần trong đó!

Còn về App thuốc thì khi down về có File .ipa ở trong máy rồi, giữ lại các file .ipa đó, sau khi Jailbreak máy xong, cài AppSync xong rồi Sync vào lại thôi.

Đơn giản không có gì phức tạp cả!

qweasd2008

sao mềnh ko Transfer Purchase đc nhỉ?
nó cứ bắt authorize mà làm rồi thì vẫn cứ hiện cái thông báo củ chuối đó ra.
ko tài nào sync game từ iphone vào itune đc cả vì dữ liệu cũ cài lại máy tính xóa hết đi rồi >.<!

Zenki

Super V.I.P
sao mềnh ko Transfer Purchase đc nhỉ?
nó cứ bắt authorize mà làm rồi thì vẫn cứ hiện cái thông báo củ chuối đó ra.
ko tài nào sync game từ iphone vào itune đc cả vì dữ liệu cũ cài lại máy tính xóa hết đi rồi >.<!

Muốn Transfer thì trên máy tính mới phải được Authorized acc iTunes mà bạn đã mua Game rồi thì mới Transfer được.

_m4k3t_

Như máy tính mất các file game cũ mà mình dùng PC suite thì các game cũ trong iphone có còn giữ ko vậy. Và có thể cài file ipa ko.

Chỉnh sửa cuối:

TruongHan

Super V.I.P
Như máy tính mất các file game cũ mà mình dùng PC suite thì các game cũ trong iphone có còn giữ ko vậy

Dùng IP PCSuite chuyển qua Tab App, install thêm vào thôi không mất gì trên máy đâu

_m4k3t_

Thank. Vậy dùng PC suite hơn itunes rùi :D
Thế có copy được nhạc và ảnh ko anh.
Tiện đây cho em hỏi có phần mềm nào quản lý file trên IPhone ko anh.

TruongHan

Super V.I.P
Thank. Vậy dùng PC suite hơn itunes rùi :D
Thế có copy được nhạc và ảnh ko anh.
Tiện đây cho em hỏi có phần mềm nào quản lý file trên IPhone ko anh.

Dùng PC Suite với iFunBox là ok hết