• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hỏi về cách sync danh bạ từ Symbyan sang Android?

kira152

em mới chuyển từ Symbyan sang dùng Android. cũng đang mày mò cách vọc android. hiện e đang tìm cách sync cái contact từ E71 sang con Hero mới mà chưa biết làm sao cho ngon lành và triệt để. lên hỏi ông google thì thấy có nói chung chung về việc sync qua Gmail, nhưng tìm nát xa lộ internet mà không thấy bài hướng dẫn cụ thế nào cả. em post bài này mong các đại ka giúp em 1 bài hướng dẫn cụ thế ạ, em xin cám ơn

azkaban3000

1. Back Up tất cả các contact của bạn vào thẻ nhớ bằng cách Mark All -> Copy to Memory Cards.
2. Vào thư mục chứa contact vừa tạo (.../Others/Contacts) bằng máy tính, tạo 1 file notepad có nội dung như sau:
copy /B *.* contacts.vcf
Lưu file vừa tạo với tên gọi là contacts.bat
3. Chạy file contatcts.bat ta sẽ được 1 file mới có tên là contacts.vcf. Copy file này vào thư mục gốc trên thẻ nhớ của máy android của bạn
4. Vào http://code.google.com/p/vcardio/ download phần mềm Vcardio mới nhất về. Cài phần mềm vào máy
5. Chạy phần mềm Vcardio vừa cài. Chọn Import from rồi ngồi chờ để máy copy contacts cho bạn

Lưu ý:
- Bạn nên xóa hết các contacts trong máy trước khi chọn import from để tránh bị duplicate contact
- Để tránh rắc rối lần sau, bạn nên synce hết contacts vừa copy vào google account để lần sau có up Rom, reset máy hay đổi máy Android khác bạn chỉ cần kết nối internet và sync là contacts lại được giữ nguyên.
GL&HF

linh2911

Bạn có thể dùng cách sync danh bạ trên máy E71 của bản với Microsoft outlook, sau đó dùng HTC Sync để sync ngược lại cho máy Hero của bạn. Mình đã thực hiện cách này để chuyển danh bạ từ con 5800 của mình sang chú Legend, đảm bảo thành công 100%.

nobigosu

Bạn có thể dùng cách sync danh bạ trên máy E71 của bản với Microsoft outlook, sau đó dùng HTC Sync để sync ngược lại cho máy Hero của bạn. Mình đã thực hiện cách này để chuyển danh bạ từ con 5800 của mình sang chú Legend, đảm bảo thành công 100%.

Bạn có thể hướng dẫn chi tiết cho mình được không, vừa đổi sang xài HTC android mà không biết cách sync dữ liệu...Cám ơn bạn nhiều

boydem

Mình cũng mới mua lại 1 con Hero HĐH Androi 2.1 (HBOOT 1.76.0007). Còn gà nhìu về Androi. Các pro cho mình hỏi:
- Mình muốn copy danh bạ từ con iPhone 3GS vào HTC Hero này thì làm thế nào?
- Mình truy cập Market qua acc cũ của mình (trước xài con HTC Magic), nhưng k được. Do còn acc của chủ cũ (máy Hero) chăng? Nếu vậy thì mình giải quyết thế nào để có thể truy cập vào Market để tải phần mềm về máy?
Mong các pro xem và hướng dẫn giúp mình. Thanks so much!!!

nec_versa_e6200

Mình thử cách với Vcardio thì chờ copy xong vào danh bạ ko thấy j hết, còn sync với Gmail thì 1 tên trong gmail chỉ cho 1 số điện thoại thôi, thành ra những ng có nhiều số thì nó tự tạo ra các contact khác nhau. làm thế nào để nó chỉ vào 1 contact thôi nhỉ

tuky134

vì vụ chuyển danh bạ này, mất mấy ngày mò mẫm trên internet, thử các cách, cả đơn giản, phức tạp, mà vẫn chưa được như ý, cuối cùng tự mò mẫm trên N95 và galaxy mini tìm được cách như sau (tui cho là đơn giản, nhanh gọn): bật bluetooth 2 máy, vào N95 - danh bạ - đánh dấu tất cả - gửi danh thiếp - qua bluetooth - galaxy mini chấp nhận kết nối - nhận file và tự cập nhật vào danh bạ - xong