• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hỏi về cách up ROM bằng file nb0?

justthev

e thấy nhiều ng up ROM bằng file nb0 này nhưng copy vào thẻ rồi cắm vào máy thì k thấy gì

PhamQuang

Manager
e thấy nhiều ng up ROM bằng file nb0 này nhưng copy vào thẻ rồi cắm vào máy thì k thấy gì

Copy vào thẻ rồi cắm vào máy không thôi thì đương nhiên là sẽ không thấy gì cả bởi bạn chưa chịu đọc Topic sau:

http://www.pdaviet.net/showthread.php?24900-THẢO-LUẬN-VÀ-CHIA-SẺ-KINH-NGHIỆM-SỬ-DỤNG-ASUS-P750

Hãy đọc các bài người đi trước hướng dẫn bạn sẽ tự Up được, đơn giản thôi.

justthev

up ROM cho asus P750 co 3 cách, ở đây mình nói về cách up bằng thẻ nhớ :
- Bạn copy file Rom (*.nb0) vào thẻ microSD dung lượng ko quá 2Gb nhé ( thẻ trống hoàn toàn - nên format ít nhất 1 lần )
- Máy cắm sẵn vào sạc pin, lắp thẻ vào rồi nhấn và giữ phím record, kéo phím hold lên trên ( giữ nó ở vị trí đó ), kéo joystick xuống dưới ( giữ nó ở vị trí đó ) và chọc Reset ( các thao tác này làm đồng thời )
- Sau khi bạn thực hiện các thao tác trên ( phải đúng trình tự ) thì máy sẽ tự khởi động lại và quá trình cài đặt bắt đầu. Việc của bạn là chờ và làm theo hướng dẫn hiện ra trên màn hình --> thưởng thức thành quả làm việc!^_^
Về màn hình:
Máy mua về thì màn hình được thiết kế và cài đặt ở chế độ QVGA - tức là ở độ phân giải 240x320. Ở chế độ này thì việc đọc văn bản có cỡ chữ nhỏ hoặc xem ảnh, video không được thỏa mãn lắm ( với người đã dùng PDA lâu ) mặc dù chất lượng vẫn OK! Nhưng nếu bạn đã biết tới màn hình VGA - độ phân giải 480x640 thì khi đó bạn sẽ thấy có nhu cầu được thủ nó. Rất tuyệt!
Tác giả Sorg - một người rất giỏi của asusmobile.ru đã kích hoạt được chế độ VGA ở asus P750 và cook Rom 6.1 cho nó. Chạy rất tốt, mượt mà! Đặc biệt camera cho chất lượng video và ảnh tuyệt hảo!

Vấn đề nâng cấp RAM: người ta đã có thể thay RAM cho asus P750 từ 64Mb lên 128 Mb, đông thời Sorg cũng đã cook 1 bản ROM QVGA/VGA hoàn chỉnh cho máy có RAM 128 Mb.
cháu đã làm đúng trình tự trên nhưng vẫn k đc