• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hỏi về cài GPRS cho Verizon Touch Pro 2

minchu

Xin hỏi các bác cách cài GPRS cho con Verizon TP2, mình xài mạng Mobifone, cho dù da xóa hết thông số cài đặt của Verizon Wireless đề cài cái thông số bên Mobi, nhưng vẫn ko dc.
Bác nào kinh nghiệm về vấn đề này xin chỉ giúp ,thanks.

B

barry

Guest
Bác cài rom mới đi, đừng dùng ROM gốc, VD như rom của Energy, lúc cài xong nó sẽ tự nhận tất cả các thông số của mạng, ko cần cài đặt gì hết

salemnb

Thế trường hợp mà lúc nghỉ màn hình lâu khi bật lại không vào được 3,5G là do gì vậy bạn. Mình lại phải tắt phone off đi rồi bật lại. hơi mất thời gian. Mình đang dùng sim vinaphone. không biết có bác nào dùng vina mà bị như thế không.

mrzine08

Đâu cần dùng Rom cook nhỉ.
B1: Bạn vào Setting - Phone - Personal - Phone
Chọn Tab Network: Chọn mạng GSM/UTMS only, tại Tab GSM/UTMS Services chọn Band -> Get setting, để các tham số là Auto hết
B2:Vào Setting - Connections - Connections- Task - Chọn Add a new modem conneteion - > Nhập thông số mạng 3G mobifone
(Ô Select a modem : Chọn Cellular Line (GPRS, 3G))
Thế là xong

mrzine08

bản nào là bản dùng dc cho Touch Pro 2 Verizon thế bác, mấy cái lận mà
Đều dùng được hết, tuy nhiên có một số khác biệt giữa các rom trên
Dùng bản thứ 5"Energy.RHODCDMA.21914.Sense2.5.Cookie.GTX.Aug.18.7z" (có số 21914) là rom ổn định, ít lỗi, giao diện mượt
Rom thứ 2: Tập hợp những công nghệ mới nhất
Rom 3: Là phiên bản trong suốt của rom 1