• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hỏi về cấu hình laptop chơi games 3D

Hellpro

Các bro cho em hỏi 1 chút: Em muốn mua 1 con laptop phục vụ mục đích học tập và chơi games (Games 3D). Các bác cho em hỏi cấu hình như thế nào là chơi ngon lành các games. Mong các bác chỉ giáo. Em xin cảm ơn nhân tiện cho em tham khảo giá nha. :D

poseidon0380

kiếm mấy cái máy nào có card màn hình rời là được Gefore 8400GS là một ví dụ! Nhưng chỉ chơi được game 3D nhỏ thôi! Cỡ Cyris/GTA4 là bó chân! Muốn chơi được chỉ có mua máy khủng của Alientware hoặc dòng xịn của Dell XPS, Toshiba Qosmio thôi

phamthaitl

theo mình thì,trước khi hỏi bạn cần cho anh em xem tài khoản của bạn đã,thì mới có thể tư vấn lọai nào được.

babyheo

Trc hết,u có bao nhiu?? nếu tiền là nước thì cứ kím con nào card càng khủng càng tốt!! e thấy có con vaio card 1,5g share.hic,bác có th6e3 lựa!! or các dòng xps của dell

never_love18689

mình sài lenovo y430 ram ddr3 hỗ trợ card màn hình lên đến 785mb, trừ 1 số game nặng(cực nặng) là k chơi đc.mong mấy bạn chỉ giáo

Thoai_DakMil

Super V.I.P
Muốn chơi các games 3D ngọt thì chọn cái nào có VGA Gefore 9600 đi chơi cho đã . Cái vấn đề chính là $ thui :D

camtri

laptop chơi game mau hư lắm đó bạn ,do thời tiết việt nam nóng mà car màn hình rờ củng nóng nên mau hư chip vga

hoangtuchuot

Bác camtri. Chêu bác thôi. Chú o vấn dề gì dâu. Bác nên chọn con nào co tấc dộ ram cao thì xẽ giúp ích nhiề cho bác trong chơi game dó.

heniken111

bây giờ chỉ cần 14 chai là có mấy em core 2 + ATI HD4330 đủ để đánh game hạng trung, thêm 1.5 chay nữa co con GT130M lướt game hạng nặng

nhocconsoidong

Cho em ké xíu, em có con Dell Inspiron 1464;
Intel Core i3 350M (2.26Ghz/ 3Mb Cache L3)
RAM: 2GB DDR3 1066MHz
Graphics: ATI Radeon HD4330 512Mb GDDR2
Cái này chơi dc game 3d hạng nặng nặng xíu dc ko ạ? Ca rd đồ họa của nó so vớ VGA Gefore thì sao ạ? em ko rành mí cái này!