• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hỏi về chế độ TTY trong cuộc gọi

Dragon459

Manager
Mới bước chân vào Box And nên có chút thắc mắc.ae nào có thể giải đáp giùm chế độ TTY trong cuộc gọi là gì ??????
Vì chủ đề hơi lãng xẹt nên sau khi các ae giúp đỡ mình có câu trả lời mình sẽ nhờ mod xóa topic để lấy tài nguyên

Thanks All

XIN CHÀO TOÀN THỂ ANH EM BOX ANDROID

khong_co_ai

Active Member
Cái này em tìm được port lên đây chứ không phải em nghĩ ra để các bác ngâm cứu này.
và em tra tử điển thì thấy chữ này: teletype-TTY-display. Nghĩa chung chung như là: Hiển thị kiểu điện báo
Đây là chức năng hỗ trợ việc sử dụng phone dành cho người khiếm thính.
các bạn bật chức năng này lên, mua cái adapter từ apple (nếu xài iPhone :D) hoặc từ các cửa hàng thiết bị đt khác:

1 đầu cắm vô máy, 1 đầu cắm vô thiết bị TTY
đây, cái thiết bị TTY nó giống giống như vầy nè:

TTY sẽ giúp người khiếm thính liên lạc qua lại với nhau bằng cách nhắn tin, thay vì là nghe gọi
(giống như 2 bên chat trực tiếp với nhau vậy, nhưng thông qua mạng điện thoại chứ ko phải là net.(cái này theo em thì các bác chưa tìm được ở VN mình đâu, ở US thì may ra :)