• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hỏi về free memory của S620

chanhbidien

Em để ý là sau một thời gian sử dụng, khi vào task manager xem thì thấy cái phần free memory ở góc dưới bên trái giảm đi thấy rõ, có khi còn lại chỉ 6 - 7Mb thì em lại phải reboot để nó đỡ treo máy. Em nghĩ là do có chương trình nào đó chạy ngầm nhưng khi sử dụng Smart Toolkit, vào xem Processes thì thấy chẳng có bao nhiêu, tắt bớt đi nữa thì cũng chẳng lại được như ban đầu.
Có ai có biện pháp nào không giúp em với ạh

Rongcon

bạn có thể vào cele task chọn tab tools (bấm sang fải mấy cái) có lệnh Free Memory, bạn bấm vào đấy nó sẽ giải phóng bộ nhớ cho bạn

chanhbidien

bạn có thể vào cele task chọn tab tools (bấm sang fải mấy cái) có lệnh Free Memory, bạn bấm vào đấy nó sẽ giải phóng bộ nhớ cho bạn

cái này nằm ở đâu vậy bạn, mình tìm đỏ mắt cũng chả thấy:|

dragonvn08

bản room bạn dùng là bản nào?nếu room 6.1 của NHAT HOA sẽ bị lỗi này,còn room khác như bản update 25.9 thì không sao

chanhbidien

hic sao em xui dữ. chắc để vài hôm nữa nghỉ tết ở nhà mày mò up lên 6.5 luôn cho nó máub-)