• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hỏi về GT540, fail update ROM

SantaRosa

Mình là newbie của android, số là hôm nay có lên modaco.com, thấy có bài share ROM chính thức của LG, trong khi cái máy mình mua về là của Hàn, lại không có android market. Buồn buồn lấy bản ROM của UK về flash lại. Chạy ok, nhưng sau khi chạy xong nó khởi động lại cái con GT540 của mình và .... tèn tén ten nó vô Emergency Mode và đứng đó ngắm nhìn.

Search google thì có vụ hard reset, nên cho hỏi hard reset là như thế nào? có giúp ích gì được cho mình trong trường hợp hư ROM ko ? và nếu sau khi hard reset (theo mình hiểu là nó format sạch cả hdh luôn) thì mình có thể cài lại hdh không? cài như thế nào hay phải dùng ROM ?

Câu hỏi cuối cùng:Có ai có bản ROM LG GT540 của việt nam (support tiếng việt như hàng mua công ty ấy) không ?

Chân thành cảm ơn vì nhiều câu hỏi quá. Mong mọi người giúp đỡ.

lvl

cho hỏi hard reset là như thế nào?

Câu hỏi cuối cùng:Có ai có bản ROM LG GT540 của việt nam (support tiếng việt như hàng mua công ty ấy) không ?

Với LG GT540 hardreset là: phục hồi về trạng thái như khi mới xuất xưởng. Cách HR: Nhấn và giữ 3 phím cùng lúc: Tăng âm lượng (phím trên bên hông trái) + Trang chủ (phím giữa phía dưới mặt trước có hình ngôi nhà) + Phím tìm kiếm (phím trên bên hông phải). Nhấn giữ trong khoản 5g giây sẽ hiện lên thông báo -> Chọn Ok.

Bạn thử xem sao. Tôi không biết nó (Hard reset) có tác dụng với trường hợp của bạn không.

Hiện tại hình như chưa có ROM mới cho LG GT540. Đã có bài nói về vấn đề này: http://www.pdaviet.net/showthread.php?101361-LG-GT540-sẽ-được-cập-nhật-phần-mềm-mới-trong-tháng-10!