• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hỏi về rom cho MDA pro

zolahn

Mình có con MDA pro, đang muốn up rom, nhưng mà thấy có nhiều phiên bản rom quá, ko biết cái nào ổn định nhất, xin các bro trong này chỉ giúp với, thanks nhiều.

tanthuyhoang

Mình có con MDA pro, đang muốn up rom, nhưng mà thấy có nhiều phiên bản rom quá, ko biết cái nào ổn định nhất, xin các bro trong này chỉ giúp với, thanks nhiều.

Bạn cứ up rom OCTAIVOI của bác boy_de_ghet đó hàng việt nam chất lượng cao mà...chúc bạn vui vẻ nhé:D

zolahn

ặc, em nhầm thật, nhưng ko phải là nhầm chuồng, mà là nhầm dòng máy, đó là cái máy MDA vario, sorry các bác. Hiện đang dùng bản ROM Molski, nhưng mà nó có 1 lỗi là chỉ send file qua bluetooth dc chứ ko nhận đc, thế mới lạ chứ

Medkid

ặc, em nhầm thật, nhưng ko phải là nhầm chuồng, mà là nhầm dòng máy, đó là cái máy MDA vario, sorry các bác. Hiện đang dùng bản ROM Molski, nhưng mà nó có 1 lỗi là chỉ send file qua bluetooth dc chứ ko nhận đc, thế mới lạ chứ

Dùng bản rom này đi bạn: http://www.pdaviet.net/showthread.php?p=165140#post165140
kinh nghiệm là chưa dùng qua bản Rom nào có tốc độ nhanh và ổn định như vậy. Bản OCTAIVOI tuy là hàng Việt Nam chất lượng cao thật nhưng khi bạn chạy cùng lúc nhiều ứng dụng thì sẽ bị thoát ra ngoài (vd: chạy cùng lúc TCPMP nghe nhạc và Total commander để explorer là máy thoát chương trình nghe nhạc ngay) :)
Lỗi không nhận được file qua bluetooth có thể do bạn chưa bật beam (start->settings->connection->beam, hoặc comm->beam)

Chỉnh sửa cuối: