• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hỏi về ROM của i-mate SPL

nghiemthanh

em có con i-mate SPL rom gốc là 6.0 đã up lên 6.1(down ở xda-developers.com) nhưng ko thể cài được nhiều ứng dụng như resco explorer ,photo viewer ,keylock....
các bác có thể tư vấn cho em cách khác phục không.hay bác nào co rom 6.1 chuẩn của nó thì cho em xin cái link.con i-mate này của em dùng rom G3

kiet_xu

Có khả năng khi bạn up ROM xong thì máy bị lock dẫn đến không cài được phần mềm. Bạn có thể unlock máy theo hướng dẫn ở phần "Thảo luận về font cho SP"

nghiemthanh

máy em vẫn vài được 1 số phần mềm như LGC,smartmovie...còn resco explorer ,photo viewer ,keylock...thì bó tay.khi cài mấy cái đó thì nó báo: installation was unsuccessful. The program or setting cannot be installed because it does not have sufficient system permissions
có phải bác nhắc đến hướng dẫn unlock bằng edit registry như dưới đây ko

[HKEY_LOCAL_MACHINE\Security\Policies\Policies]
"0000101b"=dword:1

bác có thể giải thích rõ hơn được ko.
em vào thì bên trong có
value name : 0000101b
value data: 0
base :decimal
value type: REG DWORD (cái này ko chỉnh sửa được)

Chỉnh sửa cuối: