• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hỏi về rom của mccm và backup

Status
Không mở trả lời sau này.

binht611

mình thấy có rất nhiều bản rom của mccm dùng rất tốt và mượt như mccm desire hd, ir, ginger...
tuy nhiên khi dùng các bản rom này thì mình đều mắc 1 lỗi khi restore bằng titanium hoặc mybackup pro.
số là trước kia mình dùng rafdroid4.2, nay chuyển qua mccm thì mình restore toàn bộ dữ liệu bằng titanium hoặc mybackup pro. tuy nhiên khi restore thì một số phần mềm ko chạy được và bị mất data như unlockme.., một số phần mềm chạy được nhưng lại mất hết data như colour note hay opera mini, super private conver ...giống như cài mới vậy.
điều đánh nói là cùng những bản backup đó mình chuyển qua restore lên americahd2 ginger hay mdj 4.6 hoặc phần lớn các bản khác thì chạy rất ngon, không cần để ý gì cả, chỉ cần để máy tự restore xong là chạy, mình vẫn giữ nguyên hiệm trạng các phần mềm trên rom mới.

vậy các cao thủ chuẩn đoán giúp mình và cho mình thuốc với.

Status
Không mở trả lời sau này.