• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hỏi về samsung S5570

phongred

Chào các anh, e đang sài WM muốn chuyển sang Android và cũng chưa sài máy samsung bao giờ, vì chưa có kính nghiện nên nhờ giúp đỡ, trong giới hạn tiền <4trieu e chỉ ngía dc con samsung S5570

Tìm trên mạng cũng chưa thấy ai chê khen gì hết, vậy cho e hỏi:
- Máy này có Rom để up k?
- Có kén software k?
- Có bền không?
- Còn con nào trong tầm tiền này cùng chức năng mà tốt hơn không?
Thanks mọi người đã quan tâm, mong mọi người cho e ý kiến

thuychinh

Theo quan điểm của t khi dùng qua em nó thì có chút nhận xét như sau:
Khuyết điểm:
+>Màn Hình độ phân giải thấp QVGA. => xem video cũng tàm tàm nhưng chơi game vấp phải một số trò
nhìn màn hình thấy ớn :(
+>Vì không nổi tiếng nên chưa thấy ai cook rom cho e nó cả nên chưa có rom để được nghịch máy. Còn root máy thì đã tìm đc cách. Sử dụng tool superoneclick.Ai muốn tìm hiểu ntn thì pm mình chỉ cho. Tìm mãi mới đc :d
+>Chip 600 hơi tệ so vs android => Không chơi được một số game ngon :(
+>Pin mau hết.
+>Loa nhỏ.
+> Bộ nhớ trong thấp nên cài đc ít soft quá, khi full thì không vào web được, tự động thoát web không một lời xin lỗi
Còn ưu điểm thì
+> Máy nhẹ
+>Sóng sánh tốt.
+>Đơn giản dễ dùng :d
Còn khản - Có kén software k? thì cũng không kén lắm chỉ không dùng được một số ứng dụng trâu.
Đó là quan điểm của t sau khi dùng nó, còn bác nào thấy không đúng cũng đừng.... ^.^
Nhưng theo t nếu thích nghiên cứu kĩ thuật nhiều thì không nên mua con này.
Đang thấy thất vọng e nó quá.

phongred

thank thuychinh, vậy theo bạn trong tần tiền đó thì nên sài con nào đỡ hơn

mà soft có thể cài vào thẻ nhớ dc không? mình nghe nói wifi yếu phải không?
có người kêu mình mua sony X8 2nd, nhưng mình thấy cấu hình con này cũng đâu có hôn S5570 phải không bro

SR vì mình k có tí kinh nghiện gì về android

Chỉnh sửa cuối:

lungtung

Theo quan điểm của t khi dùng qua em nó thì có chút nhận xét như sau:
Khuyết điểm:
+>Màn Hình độ phân giải thấp QVGA. => xem video cũng tàm tàm nhưng chơi game vấp phải một số trò
nhìn màn hình thấy ớn :(
+>Vì không nổi tiếng nên chưa thấy ai cook rom cho e nó cả nên chưa có rom để được nghịch máy. Còn root máy thì đã tìm đc cách. Sử dụng tool superoneclick.Ai muốn tìm hiểu ntn thì pm mình chỉ cho. Tìm mãi mới đc :d
+>Chip 600 hơi tệ so vs android => Không chơi được một số game ngon :(
+>Pin mau hết.
+>Loa nhỏ.
+> Bộ nhớ trong thấp nên cài đc ít soft quá, khi full thì không vào web được, tự động thoát web không một lời xin lỗi
Còn ưu điểm thì
+> Máy nhẹ
+>Sóng sánh tốt.
+>Đơn giản dễ dùng :d
Còn khản - Có kén software k? thì cũng không kén lắm chỉ không dùng được một số ứng dụng trâu.
Đó là quan điểm của t sau khi dùng nó, còn bác nào thấy không đúng cũng đừng.... ^.^
Nhưng theo t nếu thích nghiên cứu kĩ thuật nhiều thì không nên mua con này.
Đang thấy thất vọng e nó quá.
Bạn biết cách root thì post lên cho các newmenber chứ đòi hỏi pm mất công bạn trả lời nhiều người.

thuychinh

thank thuychinh, vậy theo bạn trong tần tiền đó thì nên sài con nào đỡ hơn

mà soft có thể cài vào thẻ nhớ dc không? mình nghe nói wifi yếu phải không?
có người kêu mình mua sony X8 2nd, nhưng mình thấy cấu hình con này cũng đâu có hôn S5570 phải không bro

SR vì mình k có tí kinh nghiện gì về android
Con X8 cũng có cái hơn cái thiệt bạn à. Hơn về cái màn hình, pin, cpu ( nghe nhạc 23h40p zz mới hết pin) có lẽ thiệt về cái bộ nhớ 128MB. Băn khoăn thật nhỉ. nhưng nếu mua thì bạn mua x8 cũng đc vì t chỉ thích cái màn hình vs thiết kế của nó khá hơn thằng samsung. hiện tại đang chạy android 2.1 nhưng trong tương lai có lẽ x8 sẽ lên đc 2.2

Wifi con 5570 thì mình dùng thấy không có vấn đề gì, còn cài lên thẻ nhớ hiện tại mình cũng đang tìm cách, hơi khó khăn :d. dùng move 2 SD , link2sd, ...rất nhiều nhưng cũng chưa thành công khoản chuyển soft sang thẻ. không hẳn là không chuyển được mà chuyển đc sang thẻ rồi nhưng vẫn thấy bộ nhớ trong nó tụt kinh khủng, Pro nào có cao kiến chỉ giáo đi.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 17 minutes:

Cách root e nó thì khá đơn giản
trước tiên nên kích hoạt thằng ADB hoạt động đã
làm theo như hướng dẫn ở link sau
http://www.tinhte.vn/thay-doi-nang-cap-firmware-280/huong-dan-lam-nao-de-adb-hoat-dong-365701/
Sau khi làm theo hướng dẫn như trên bạn tiến hành làm tiếp
1.
Cài đặt phần mềm Kies (nếu mua máy có đĩa thì cài phần mềm này có ngay trong đĩa đỡ phải đow)
Linkdow : http://downloadcenter.samsung.com/content/SW/201010/20101015082300359/Kies_2.0.0.11011_16_5.exe
2.
Dowload bộ công cụ superoneclick
http://www.mediafire.com/?l3y9l6o5v1wp39m
3.
Bạn bật chế độ usb debugging nếu máy chưa được bật bằng cách vào
Cài đặt -> Ứng dụng -> Phát triển -> chế độ USB debugging
4.
Tiến hành Unmount thẻ nhớ bằng cách vào
Cài đặt -> Thẻ nhớ và bộ nhớ trong -> Ngắt thẻ nhớ
5.
Giả nén tool super rồi chạy file SuperOneClick.exe sau đó ấn root và đợi kết quá havefun !!!

Chỉnh sửa cuối:

tuananhtta

mình mở one click lên nó báo là unable o find a version ò the runtime o run this application.vậy là sao zạ?????co ai ko cứu mình với